CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนถามเรื่อง การสะสมไมล์ครับ

คือว่าส่วนใหญ่เวลาผมจะ ขึ้นเครื่องบินที ให้ผู้ใหญ่จัดการให้ตลอดไง -*- คือไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรพวกนี้มากหรอกนะครับ ( เพราะยังเด็กอยู่ )
    เห็นหลายๆ คนพูดถึงเรื่องของ การสะสมไมล์ ของการบินไทย ขึ้นมา ผมก็เลยอยากถามว่า ไอ้การสะสมไมล์ของการบินไทย เนี่ยะ เราต้องเป็นสมาชิกก่อนหรือเปล่าครับ
    แล้วก็ ไอ้ที่สะสมไมล์กันเนี่ยะ สะสมเพื่ออะไรหรอ .. ( ไม่ได้แกล้งโง่นะฮะ ) คือไม่เข้าใจจริงๆ เพราะเราเอง เวลาจะติดต่อเรื่องซื้อตั๋ว ผู้ใหญ่ที่บ้านจัดการให้หมดหละ เหอะๆ

แล้วถ้าสมมุติว่าต้องสมัครสมาชิกจริงๆ นี่เด็ก สามารถสมัครได้เปล่าฮะ ^_^

ขอบคุณครับ
    ปล. แต่ละคำถามนี่ ไม่ได้แกล้งโง่ นะงับ

อ่อ ๆ
    ว่าแต่ สมัครฟรี หรือเสียเงินครับ แล้ว ถ้าเกิดเอา ตั๋วเครื่องบิน ที่เราเคยขึ้นมาแล้ว ไปสะสมไมล์ จะได้หรือเปล่าครับ เพราะว่าที่ผ่านๆมาไม่เคยสะสมเลยอะครับ

แก้ไขเมื่อ 08 มี.ค. 49 14:00:31

จากคุณ : Mr.sang - [ 8 มี.ค. 49 13:52:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป