CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+*+*+... รีวิว Free Walker Guest House @ Hongkong เกสเฮ้าส์สำหรับคนไทย ค่ะ ... +*+*+

สวัสดีค่ะ....

ขออนุญาตมาแบ่งปันประสบการ์ณ
    การเดินทางครั้งล่าสุด  
    ที่ประเทศฮ่องกง ให้เพื่อน ๆ ให้ห้อง BP  ค่ะ

(แอบเก็บมาหลายข้อมูลแล้ว
    วันนี้ขอแชร์ข้อมูลบ้างนะคะ)

เริ่มจากตอนแรกเลย เราจองที่พักผ่านเวปไซด์
    http://www.hostelworld.com
    ซึ่งก้อเลือกที่พักย่านจิมซาจุ่ยเป็น

Traveller Friendship Hostel.

(ซึ่งปกติถ้าไปฮ่องกงเราจะเข้าพักที่  Dragon hostel  นะคะ แต่คราวนี้ทาง Dragon  ห้องเต็มตลอดสัปดาห์
    ด้วยเหตุผล เหอะ..เหอะ... ขอไม่อธิบายแล้วกันคะ )

ทำการจองห้องพักอย่างดิบดี ได้รับเมลท์ยืนยัน เรียบร้อย
    แต่ผลปรากฏ เมือ่เราไปถึง นาธาน  ลงรถบัส A21

เดินเข้าตึก  Mirador Mansion  พบคุณ Xu   manager
    traveller  friendsship  hostel   แล้วรีบพาเราเดินไปที่ห้องพัก
     บอกว่าพวกเรามาสายมาก ๆ

(ก้อเครื่องเราลงเกือบสี่ทุ่มแล้วอะ  ไปโอเรียนไทย นะคะ
    ไม่ดีเลย์เลยสักนาที แถมบริการดีมาก ๆ คะ  )  

แว๊ปแรกที่เห็นห้อง เลยผงะ  
    สภาพผิดกับที่เราเห็นในเวปไซด์อย่างยิ่ง  ก้อเลยตกลงกันอยู่นาน
    ว่าขอไม่อยู่แล้วกัน
    (แต่จะฝากบอกว่า ที่ mirador mansion  ไม่ว่าจะเป็น
    USA hostel  / Kowloon hostel  หรืออีกสองสามที่จำชื่อไม่ได้แน่นอนคะ
     ก้อเจ้าของเดียวกันนี่แหละ เฮ้อออ.. )

ยังดีที่อีกตา ผจก. XU  บอกว่าจะทำเรื่องคืนเงินมัดจำให้
    และพาพวกเรามาส่งที่  MTR ....

อ้าวววว คุยมาตั้งยาว ยังไม่เข้าเรือ่ง  Free Walker เลย

ไว้ตามดูคูหาถัดไปแล้วกันคะ..ดาว

แก้ไขเมื่อ 01 เม.ย. 49 08:19:29

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : jeejeejerry - [ 30 มี.ค. 49 20:08:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป