CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามเกี่ยวกับฟินครับ

อยากถามว่า ถ้าเป้นแบบ split กับ Volo ดำแบบ skin อย่างไหนจะดีกว่าครับ แล้วมีปัญหาว่าฟินถ้าใช้ของ mares จะชอบกัดเท้า จะแก้ไขได้อย่างไรเพราะผมรู้สึกว่ารุปทรงของ mares มันจะบีบเท้ามากกว่ายี่ห้ออืนนะครับ ตอนนี้เล็งๆอยู่ครับ ถ้าใช้แบบ skin diving เป็นหลักควรจะใช้แบบไหน  ส่วนตอนนี้ผมใช้รุ่น   Plana Avanti Tre อยู่ครับทุกครั้งที่ดำเจอฟินกัดเท้าตลอดแถมตีน้ำรู้สึกว่าหนักต้านน้ำมากเลยครับ  ถ้าเทียบกับ Dacor DXD ใส่สบายกว่าและตีน้ำเบากว่าครับเคยยืมของเพื่อนใช้  ตอนนี้ก็เลยอยากจะหาใหม่ครับ   ตอนนี้ก็เล็งๆไว้คือเอาการใช้งานก่อนนนะครับว่าแบบไหนดีกว่าระหว่าง volo กับ split อย่างไหนจะเหมาะกว่า และถ้าเป็นแบบ volo ถ้าเทียบกับ ยี่ห้อ dacor รุ่น DXD fullfoot นั้นอย่างไหนดีกว่าครับ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบและคำแนะนำครับ

จากคุณ : MR_ESCAPE - [ 25 เม.ย. 49 10:16:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป