CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากขอคำแนะนำการเรียนโททางด้านบริหารการบินหน่อยครับ

คือว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะเรียนโทบริหารการบิน แต่ตัวเองจบวิศวะมา ไม่ทราบว่าแนวงานหลังจากเรียนจบการหางานยากง่ายหรือเปล่าครับ ตลาดแรงงานในเมืองไทยต้องการหรือเปล่าครับ เพราะเห็นมีว่าสนามบินใหม่กำลังเปิดจึงอยากทราบว่าบุคลากรทางด้านนี้เป็นที่ต้องการหรือเปล่าครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ระหว่าง mba กับบริหารการบินนะครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ในใจต้องการเรียนทางด้านการบิน ตอนเรียน ป.ตรีก็พลาดมาทีนึงแล้วเพราะเกรด ไม่ถึงอดเรียนวิศวะการบินเลย แต่กลัวว่าตลาดแรงงานจะไม่เป็นที่ต้องการนะครับ

ด้วยความเคารพทุกข้อคิดเห็นครับ

จากคุณ : ov69 - [ 31 พ.ค. 49 16:10:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป