CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครเคยบินไปอุดร แล้วได้ถ่ายรูปตัวเมืองอุดรจากบนเครื่องบินเอาไว้บ้างมั้ยครับ

คือผมอยากได้รูปถ่ายทางอากาศของอุดร มากๆ เลย แบบว่า อย่าง ขอนแก่น เค้ามีรูปถ่ายทางอากาศเยอะมาก อวดความสวยงามอลังการของตัวเมืองได้เป็นอย่างดี

ทีนี้ลาวอุดรอย่างผม ก็อิจฉาอะ อยากจะมีบ้าง แต่ตัวเองอยู่ไกล จะทำเองก็ไม่ได้ ขอร้องให้บรรดาเพื่อนพ้องในเว็บอุดรถ่ายให้ พวกนั้นก็คนที่เดินทางบ่อย ก็ถ่ายรูปบนเครื่องไม่เป็น หรือไม่กล้าถ่าย ซะงั้น  สรุป ป่านนี้ก็ยังไม่ได้รูปสวยๆ เลย

ก็เลยมาขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ ในนี้แหละครับ เผื่อจะมีส่วนบุญตกมาถึงท้องสัมภเวสี ตนนี้บ้าง ฮือๆๆๆ

ผมนะอะไรที่เป็นอุดรนี่ ผมรักมากมาย อยากจะมีเก็บไว้เป็นที่ระลึก จะว่าไป ผมรักตัวเมืองอุดร มากกว่า อำเภอที่บ้านผมอยู่จริง ซะอีกแน่ะ เหอๆๆ

อ้อ แถมนิดนึง ตะกี้คุยกับเพื่อนที่อยู่อุบล เขาก็บอกว่า เขาหารูปตัวเมืองอุบลจากทางอากาศไม่ได้เหมือนกัน ถ้ายังไง ใครได้ไปอุบล ก็ช่วยถ่ายรูปอุบล ด้วยนะครับ

หรือใครมีแล้ว ของทั้งสองจังหวัด  ผมก็ขอกราบรบกวน ขอรูปทีถ่ายจากบนเครื่อง ถ้ามีเยอะๆเลย ถ้าเป็นไปได้ ก็ขอเยอะๆเลยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

เอ๊า นี่เครื่องเซ่นล่วงหน้า อิอิ wink

จากคุณ : ดอส - [ 3 มิ.ย. 49 21:43:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป