CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ร้านสายน้ำลาว ริมโขง ที่เวียงจันทร์

ไปเที่ยวเวียงจันทร์ มาค่ะ  ได้ไปทานอาหารหลายแห่ง
    แต่วันนี้ขอนำเสนอร้านสายน้ำลาว ค่ะ  ติดใจเจ้าของร้าน อัธยาศัยดีน่ารัก  ชื่อ พี่ตะมน (สะกดไม่ถูก)  สวยถูกใจ แลเสียงเพราะมาก ๆ  ส่วนใหญ่สั่งอาหารพื้นบ้านของลาวค่ะ  ร้านนี้อยู่ถนนไปสนามบิน ค่ะ  ถนนหลวงพระบาง  แถวนั้นเรียก ban khountha    วันนี้ทาน 4 อย่างค่ะ   มี ห่อหมกปลา  ต้มข่าไก่  ไก่กะทิ  และยำแหนม  ที่ชอบมาก ๆ คือ นักร้องที่นั่น ร้องเพลงเพราะ ได้หลายแนว ทั้งฝรั่ง ไทย เพื่อชีวิต ลาว ฝรั่งเศส  ร้านอยู่ริมน้ำ แนะนำว่าควรไป ประมาณ  หกโมงเย็นค่ะ วิวจะดี มองเห็นหนองคายค่ะ  ดรูปแล้วกันะคะ

จากคุณ : โอ้เอ้บางแสน - [ 29 ส.ค. 49 22:42:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com