CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สอบถามเรื่องเส้นทางเชียงใหม่-แม่ฮ่องสอนค่ะ

ไม่เคยไปเชียงใหม่กับแม่ฮ่องสอนเลยค่ะ เดือนธันวานี่จะไปเที่ยว โปรแกรม 4 วันค่ะ
    ไม่ค่อยเก่งเรื่องระยะเวลาแล้วก้อเส้นทางเท่าไหร่อยากรบกวนถามพี่ๆค่ะ โปรแกรมที่คิดๆไว้
    1.วันแรก เดินทางถึงเชียงใหม่ไฟลท์ 6.15น. ถึงประมาณ 7.30น. ก้อกะว่าจะออกจากสนามบินเชียงใหม่ วิ่งผ่านอำเภอแม่ริม แม่แตงเพื่อจะเข้าไปนอนที่ปายแม่ฮ่องสอนค่ะ
    อยากให้ไปถึงประมาณบ่าย3-บ่าย 4 ค่ะ เส้นทางระหว่างนี้ มีที่ไหนน่าสนใจ แนะนำให้ไปบ้างคะ แล้วจะทันมั้ยคะ

2.วันที่ 2 เช้าออกจากปายวิ่งเส้นไปปางอุ๋ง อยากนอนค้างที่ปางอุ๋งค่ะ แต่ไม่รู้เลยว่าระหว่างทางมีที่ไหนให้เที่ยวบ้าง แล้วระยะทางใช้เวลากี่ชม.

ถ้าไปนอนที่ปางอุ๋ง ควรเข้าไปถึงกี่โมง แล้วมีอะไรให้ทำบ้าง อ้อ ที่พักที่ราคาพอประมาณ นอน 6 คนค่ะ มีแนะนำเป็นพิเศษมั้ยคะ

3.วันที่ 3 ค่ะ ออกจากปางอุ๋งวิ่งผ่านอ.ขุนยวม อ.แม่ลาน้อย อ.แม่สะเรียง เส้นเข้าเชียงใหม่อะค่ะ

กะจะนอนที่ประมาณก่อนเข้าตัวเชียงใหม่ค่ะ คือเช้าวันที่ 4จะไปพืชสวนโลกค่ะ อยากนอนที่ที่แบบว่าออกเดินทางจากที่พักเข้าไปดูงานที่เชียงใหม่ ใช้เวลาประมาณ2-3ชั่วโมงค่ะ

แต่ไม่ทราบว่าควรพักอำเภออะไร ที่ไหนและมีที่พักอะไรบ้างที่สวยๆค่ะ

4.ระหว่างทางจากปางอุ๋งเข้าที่พัก เส้นที่บอกมีอะไรให้เที่ยวบ้างคะ ใช้เวลานานแค่ไหน
    ปล.หนูไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ หนูดูแผนที่แล้วก้อดูหนังสือแล้วแต่มันเยอะมากเลยคิดไม่ออก และกะเวลาไม่ถูกค่ะ

รบกวนพี่ๆเมตตาหนูด้วยนะค้า....ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : cookie - [ 2 ต.ค. 49 14:14:33 A:124.121.148.10 X: TicketID:113231 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com