CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

(",)(",) ปกติเป็นผู้ตาม แต่คราวนี้ต้องรับหน้าที่จัดทริปให้เพื่อนไปหมู่เกาะสุรินทร์ รบกวนถามผู้รู้นิดโหน่ยยยค่า (",)(",)

มือใหม่หัดนำทริปค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลแล้วก้อ search ใน pantip และ google เพื่อที่จะไปหมู่เกาะสุรินทร์ช่วงเดือนธันวาค่ะ ที่คิดไว้คร่าวๆนะคะ จะนั่งรถทัวร์ไปลงคุระบุรี ออกวันอังคารตอนค่ำ ถึงท่าเรือวันพุธ กว่าจะถึงตัวเกาะน่าจะประมาณเที่ยงแล้ว

รบกวนผู้ที่เคยไป ช่วยให้ความเห็นเรื่องเหล่านี้หน่อยนะคะ

1. ไปรถทัวร์ของบริษัทไหนดีค่ะ

2. จำนวนวันที่ไป คิดว่าพักที่อุทยาน 2 คืน หรือ 3 คืนดีกว่ากันคะ คือไม่ทราบว่าสำหรับการไปดำน้ำที่เกาะ เห็นจากแผนที่ว่ามีอยู่หลายเกาะ เราควรจะใช้เวลาซักกี่วันดีคะ (เอาแบบให้ครบไม่พลาดจุดสำคัญๆ)

3. เข้าไปดูในเวบของอุทยาน มีเปิดให้จองบ้านพักชื่อสินสมุทร 1-18 ค่ะ มีคำแนะนำมั้ยค่ะ ว่าควรจะพักหลังไหน (ถามดู เผื่อมีหลังไหนเห็นวิวดีกว่า)

4. เรื่องเรือจากคุระบุรีไปตัวเกาะสุรินทร์อ่ะค่ะ เราจำเป็นต้องจองล่วงหน้ามั้ยค่ะ หรือว่าไปถึงท่าเรือแล้วค่อยซื้อ

5. เราจะซื้อทริปไปดำน้ำได้ที่ไหน เข้าใจถูกมั้ยคะว่าให้ติดต่อกับอุทยานตอนไปถึงแล้ว ว่าแต่ค่าพาไปดำน้ำประมาณกี่บาทต่อทริปคะ

6. ปกติค่าใช้จ่ายทุกอย่างรวมค่าเดินทาง ค่ากิน ค่าเรือ ค่าที่พัก ค่าดำน้ำ อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ 8000 บาทต่อคน อยู่มั้ย

7. ถ้าขากลับจะกลับเครื่องบินค่ะ ต้องไปขึ้นที่ภูเก็ตใช่มั้ยค่ะ อยากทราบว่าค่ารถเหมาจากคุระบุรีไปสนามบินประมาณกี่บาท

ขอบคุณทุกคนมากๆที่เข้ามาตอบนะค่ะ (^_^)

จากคุณ : นู๋ปรางฝันเฟื่องเรื่องเที่ยว - [ 4 ต.ค. 49 07:52:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com