CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จากกรุงเทพ - เชียงใหม่ - ปาย - เชียงใหม่ - เชียงราย - กรุงเทพ จะจัดทริปยังไงดีคะ

สวัสดีค่ะทุกท่าน

แอบเข้ามาหาข้อมูลประจำเลยค่ะ หวังจะได้มีประสบการณ์ไว้บ้างเวลาที่ไปเที่ยวจริงๆ
    แต่พอจะไปจริงๆแล้วกลับจับต้นชนปลายไม่ค่อยถูก
    คงจะต้องรบกวนพี่ๆน้องๆที่นี่หน่อยนะคะ ช่วยจัดโปรแกรมให้เรา 2 คนหน่อยค่ะ

คราวนี้จะเดินทางแล้วค่ะ ไปกับเพื่อนสาวอีก 1 คน
    เดินทางเย็นวันศุกร์ที่ 10 พ.ย. ค่ะ รถไฟเที่ยว 19.35 ค่ะถึงเชียงใหม่ก็เกือบ 10 โมงเช้าค่ะ
    เดินทางกลับโดยแอร์เอเชียค่ะ ขึ้นเครื่องที่เชียงรายจองตั๋วไว้แล้วค่ะ เวลา 3 ทุ่มของวันที่พุธที่ 15 พ.ย. ค่ะ

ทีนี้ที่ตั้งใจไว้นะคะเราจะนอนเชียงใหม่ 2 คืน ปายอีก 2 คืน แล้วก็จะกลับมาเชียงใหม่ซื้อของฝากที่บ้าน
    แล้วค่อยไปธุระที่เชียงรายแล้วถึงจะขึ้นเครื่องกลับน่ะค่ะ
    แล้วปัญหาของเราก็คือ ส่วนตัวเคยไปเชียงใหม่บ่อยค่ะในช่วง 10 ปีที่แล้ว หลังจากนั้นไม่ได้ไปอีกเลย
    ยังไม่รู้จะเริ่มที่ไหนยังไง ไม่ว่าจะเป็นส่วนของที่พัก หาจากในกระทู้ดูแล้วแต่ยังไม่ตัดสินใจค่ะ
    ส่วนเรื่องเที่ยววันแรกที่ไปถึงตั้งใจจะไปดอยสุเทพก่อนค่ะ แล้วหลังจากนั้นก็ว่ากันอีกที แต่วันที่สองเนี่ยจะไปงานพืชสวนโลกค่ะ แล้วเย็นค่อยกลับมาเดินถนนคนเดินค่ะ (พอได้มั๊ยคะ)

ส่วนที่ปายเนี่ย เราสองคนอยากไปดูทะเลหมอกที่ห้วยน้ำดังมากค่ะ แต่เราก็ขี่มอเตอร์ไซค์ไม่แข็งทั้งคู่กลัวไปคะมำหน้าทิ่มลงเขากันซะก่อน เราจะแก้ปัญหายังไงดีคะมีรถรับจ้างอะไรบ้างมั๊ยคะ (แต่ในตัวเมืองปายน่าจะพอขี่ได้อยู่ค่ะ)

แล้วจากเชียงใหม่ไปเชียงรายใช้เวลาเดินทางประมาณเท่าไหร่คะ(รถประจำทาง) แล้วจากตัวเมืองเชียงรายเราจะไปสนามบินตอนกลับเนี่ยมีรถอะไรที่ผ่านสนามบินบ้างมั๊ยคะ (ยังไม่เคยไปขึ้นเครื่องที่เชียงรายค่ะ)

รบกวนช่วยคิดหน่อยนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

smile

จากคุณ : Pam_Pink - [ 5 ต.ค. 49 12:28:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com