CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มาบอก...เรื่องแผนที่เที่ยวจีน สำหรับชาวBackpackerค่ะ

พอดี ยูมีโปรแกรมเที่ยวเซียะเหมอน-เซียงไฮ้-ซูโจว-หางโว จากโปร1บาทค่ะ ก็เลยหาข้อมูลเอาไว้ แล้วไปเจอเวปที่ให้แผนที่เมืองต่างๆในประเทศจีนค่ะ เลยอยากเอามาบอกเพื่อนๆที่กำลังหาอยู่นะค่ะ(ประหยัด ไม่ต้องไปซื้อ หรือแค่เอาไว้วางแผนก่อนไปก็ได้ค่ะ)
    ปล:หากใครทราบอยู่แล้ว อย่าว่ากันนะค่ะ

ไปโหลดที่เวป
    http://www.maps-of-china.net/c_xiamen_map.html
    ด้านซ้ายจะมีเมืองให้เลือกค่ะ พอเลือกแล้วด้านล่างจะมีแผนที่เมืองที่เลือก ก็คลิ๊กที่ภาพให้มันใหญ่ขึ้นนะค่ะ

แผนที่จะเป็นภาษาอังกฤษค่ะ แต่บางเมืองจะมีภาษาจีนกำกับมาให้ด้วย ซึ่งมีประโยชน์อย่างมากเลยค่ะ และบางเมืองยังบอกสถานที่ตั้งโรงแรมต่างๆด้วยนะค่ะ แต่ไม่มีhostelค่ะ เสียดายจัง!!!
    อ๋อ...ตอนนี้ ยูยังหาวิธีเซฟภาพให้เป็นแผ่นเดียวกันไม่ได้เลยค่ะ เลยคิดว่าจะปรินท์มาแล้วตัดแปะ ต่อเป็นแผนที่เอาเองนะค่ะ ถ้าหากได้ภาพสีด้วยคงดีไม่น้อยนะเนี่ย แหะๆๆ

ขอให้เพื่อนๆโชคดีนะค่า

จากคุณ : #Lucky_nooyu# - [ 6 ต.ค. 49 13:07:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com