CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยแนะนำเรื่องที่พัก และรถเช่า ที่เชียงรายหน่อยนะคะ ได้โปรด ......

มีโปรแกรม จะไปเที่ยวเชียงราย พักที่ ดอยหมอก 1 คืน
    เช้ามาไปเที่ยว ดอยตุง และวัดร่องขุน จากนั้นก้อหาที่นอน 1 คืน (โปรแกรม 3 วัน 2 คืนค่ะ)

คืนที่สองไม่รู้จะไปพักที่ไหน เริ่มลังเล
    ม่อนฟ้าใส หรือลาลูน่า หรือที่อื่นดีน้อ ........
    แนะนำหน่อยค่ะ
    จริงๆ อยากได้ที่พักใกล้ชุมชนตลาด จะได้ซื้อของฝาก กลับกรุงเทพ
    ขึ้นเครื่องตั้ง 3 ทุ่มกว่าแน่ะ
    (ไม่รู้จะไปอยู่ที่ไหน ? ถ้าเช็คเอ้าท์ ตอนเที่ยง)

จริงๆ การเดินทางครั้งนี้มีปัญหา คือ ไม่มีรถส่วนตัว
    และไม่สะดวกที่จะเช่ารถขับเองเพราะขับไม่เป็น
    (แถมอยากเซฟค่ารถอีก เนื่องจาก ค่ารถตู้เช่าพร้อมคนขับอาจจะแพงกว่าค่าตั๋วเครื่องบิน) (ไปสองคนเองค่ะ มีตัวหารน้อย)

อยากจะหารถเช่า พร้อมคนขับหรือสองแถวที่ราคา
    มาตราฐาน หรือไม่แพงน่ะคะ
    เที่ยวแค่ 3 ที่ ดอยแม่สลอง ดอยตุง วัดร่องขุ่นค่ะ
    ใครพอจะรุ้จัก ช่วยแนะนำรถ
    หรือบอกวิธีเดินทาง หน่อยนะค่ะ

อยากถามอีกอย่างคือ ไปเชียงราย เขาซื้อของฝากอะไรกันค่ะ ถ้าไม่ใช่ ชา
    พวกสตอเบอรี่ ซื้อที่ตลาด หรือที่ไหนค่ะ

ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
    ลูกสาว

จากคุณ : จน เครียด ออกเดินทาง - [ 6 ต.ค. 49 22:19:04 A:58.9.201.79 X: TicketID:128813 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com