CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ครั้งแรก กะ ภูเก็ต ภาคแรก ตอนเช้าที่แสนสดใส

เรื่องมันส์ๆที่ AIRPORT+TG

เดินทางด้วยเที่ยวบิน ของ TG ตามฟอร์ม จำไว้นะจ๊ะ ใครจองแบบปัจจุบันทันด่วน นี่ TG เท่านั้น จริงๆ คุณเจ้านาย+เรา คิดกันว่าอยากนั่ง BANGKOK AIRWAY เพราะว่า.....แอร์ หุ่นดีหลายๆ เอ๊ย...มะช่าย
    สายการบินนี้เค้ามีชื่อเสียงด้านบริการเด้อค่ะ แต่สุดท้ายจองบ่ได้ ก้อ ต้องกลับมาตายรังที่ TG

ไปถึงอาคารผู้โดยสารภายในประเทศตอน 6 โมงเช้าค่ะ นี่ขนาดบ้านเราอยู่ห่างจากสนามบิน 5 นาทีนะเนี่ย เล่นเอาเราเจียนตาย ... ต่อไป ย้ายไปสุวรรณภูมิแล้ว คงแย่มากมาย อ่ะ ...สำหรับคนไม่ชอบตื่นเช้าแบบเรา ไปถึง ด้วยความไม่ค่อยได้ไป อาคารผู้โดยสารในประเทศบ่อยนัก...งง ว่าทำไมเค้าไม่มีที่ให้นั่งรอซักนิด ว่าแล้วก้อเลย
    นั่งแหมะ มันตรงพื้นซะงั้น!!!
    ใครจะผ่านไปผ่านมามอง vodca บ่ยั่น เพราะว่า...ง่วงอ่ะ นั่งไปซักพัก น้องอีกคน+เจ้านาย ก้อตามมาสมทบ เป็นอันครบองค์ไปจัดการตั๋วไรเสร็จ เจ้านายสุดlove ชวนไปนั่งกินข้าว...vodca ดูเมนูแล้ว แม่เจ้าก๋วยเตี๋ยวหมูแดง จานละ 120 บาท มะเอาดีฝ่า แม้ว่าเจ้านายจะเลี้ยง
    เราบอกเดี๋ยวเรารอไปกินอาหารเช้าบนเครื่อง...

ขึ้นเครื่องมาปุ๊บ ใจชื้นนิดหน่อย ก้อ ไม่ต้องนั่งข้างเจ้านายไง เพราะว่า กลัวเจ้านาย ถามคำถามลองสติปัญญาแต่เช้า ได้นั่งข้าง
    สาวผมทอง มากะลูกสาว จาก NORWAY เจ้าค่า
    vodca ก้อ เสวนากะเค้าไปอย่างสนุกสนาน ตามประสา คนชอบแลกเปลี่ยนทางวัฒนธรรม..เราแอบเห็นเธอให้ลูกลากกระเป๋า HAND BAG เอง ตอนจะขึ้นเครื่อง
    เรายังนึกชมในใจ

เธอบอกว่า
    นี่ไปภูเก็ตเป็นครั้งที่ 8 แล้ว มาติดกัน 8 ปีแล้ว ลูกสาวอายุ 8 ขวบ ก้อ มาที่ภูเก็ตเป็นครั้งที่ 7 แล้ว เพราะว่ามีพี่ชายอยู่ภูเก็ต มาทุกปีชอบมาก และเธอทำงานสายการบิน SASเลยได้ตั๋วฟรีบินมาทุกปี ปีนี้เอาคุณแม่มาด้วย

เราทำท่าเอียงอาย และบอกเธอว่าเนี่ย เกิดมาไม่เคยไปเลย ที่จะได้ไปนี่ก้อเพราะจะไปทำงาน ทำresearch
    She เลยถามว่า
    เราทำงานอะไร
    เรา เอียงอาย ตอบเช่นเคย
    ..เป็น เจนเนอรัลเบ๊ เอ๊ย มะช่ายยย ...เป็น นักออกแบบ ก๊ะ...ออกแบบโรงแรมอยู่ พัทยา ยูโหน่ว แดท ซิตี้?....
    She ตอบว่า
    รู้จักสิ อ่านหนังสือเจอบ่อย ว่าพวกยูโรเปี้ยน ชอบมาเที่ยว โสเภณีเด็กแถวนี้ รู้สึกอายเหลือเกินที่ เกิดเป็นชาว ยุโรเปี้ยนกะเค้า
    แทนที่เราจะโกรธ ที่มาว่าพัทยาเป็นอย่างงั้น เรากลับต้องปลอบเธอว่า

โด่วว มะต้องคิดว่า มันเป็น Something personal

แล้วก้อ เมาท์ๆ กันอีกยาวหลายเรื่อง เล่ามากเดี๋ยวติดเรท ... ลูกสาวเธอก้อ ไม่ซนเลยย เพราะเหนื่อยหลับตายอยู่ข้างๆ ...

และแล้วเวลาที่เราคอยก้อมาถึงฮะ เวลาอาหารเช้าครับ!!!
    มีเสียงแว่วๆ มาว่า
    HAMBURGER ครับ
    เรา หันไปถามด้วยน้ำเสียงมึนๆ
    ไม่มีข้าวเหรอคะ....
    ไม่มีครับ ถ้าในประเทศเค้าจะเสริฟอาหารแบบกล่อง

แป่ว!!! Vodca เธอปล่อย ไก่อีกแร้ว นะ

ซักพักเครื่องลง ภูเก็ตค่ะ ดินแดนที่ จขบ ฝันว่าจะมานานมากแล้ว
    เรียก taxi จากสนามบินเลยค่ะ ไปโรงแรม ใน อ เมือง จ ภูเก็ต

แก้ไขเมื่อ 07 ต.ค. 49 11:19:59

จากคุณ : vodca - [ วันเกิด PANTIP.COM 11:18:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com