CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอถามเรื่อง ที่พัก บนเกาะฮ่องกง ด้วยครับ!!!!!!!!!!!!!

ไม่เคยไปฮ่องกงมาก่อน คือผมลองเข้าไปดูใน Hosteleorld.com ลองจองห้องพักดูแล้ว มีเรื่อง สงสัยดังนี้ครับ (ผมไปกัน 4 คนน่ะครับ)

1.ภาพห้องพักที่โชว์ในเวปนี่ ทุกห้องมีลักษณะแบบนั้นหมดหรือเปล่า หรือว่าเค้าเลือกเฉพาะห้องพักแบบแพงที่สุด ดีที่สุด มาให้ดูหรือครับ แล้วมีห้องหลายแบบให้เลือก สงสัยว่า 4 bed private กับ 4 bed dorm mix มันต่างกันยังไงหรอครับ

2.เค้าคิดค่าห้องเป็นรายหัวใช่ไหมครับ ถ้าผมจอง 4 คน บาง Hostel ก็ตกหัวละ 700 **** 4คนก็ปาไป 2800 บาทแล้ว ถ้าผมเปลี่ยนไปพักโรงแรม เค้าจะคิดแบบเป็นห้อง หรือ รายหัวหรอครับ แล้วราคาโรงแรมในฝั่งเกาลูน ถูกๆ มีไหม ที่ไม่คิดบบรายหัว คือคิดแบบเป็นห้องๆ อ่ะครับ (แม่ผมไปด้วย อยากให้เค้านอนสบายๆ)

ปล.ใครทราบที่พักถูกสุดๆ แนะนำหลังไมค์หน่อยน่ะครับ

จากคุณ : ก๋วยจั๊บน้ำข้น - [ วันเกิด PANTIP.COM 15:45:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com