CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

บุฟเฟ่ห์อาหารนานาชาติของโรงแรมไหนในเชียงใหม่น่าสนใจบ้าง

ขอเป็น 2 ช่วงราคานะครับ คือ ไม่เกิน 800 บาท และไม่เกิน 1,200 บาทต่อคน รวมเครื่องดื่มด้วยเปล่า เป็นราคาเน็ท หรือต้องบวก service charge และ VAT เข้าไปอีก

เกณฑ์ในการพิจารณานะครับ
    1. location ของโรงแรม และบรรยากาศของห้องอาหารที่จะไปกิน
    2. ความอร่อย
    3. ความคิดสร้างสรรค์ เช่น fusion food (fusion แต่ก็ต้องอร่อยด้วยนะ ไม่ใช่ confusion แล้วมาบอกว่าเป็น fusion)
    4. ความสวยงาม เช่น การจัดวางอาหาร การตกแต่งไลน์บุฟเฟ่ห์ สีสัน
    (อย่าลืมเรื่องของหวานด้วยนะครับ)

จากคุณ : ริมน้ำ - [ 8 ต.ค. 49 22:33:17 A:125.25.144.195 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com