CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*~*เหล่าบรรดาสิ่งมีชีวิตเชิญอ่านและเช็กชื่อทริปซับเศรษฐี 4-5 พ.ย.ค่ะ*~*

ประกาศจากกองประกวด เลขที่10/2549
    ข้อปฎิบัติตนก่อนการเดินทางนะคะ
    ขอให้ท่านเตรียมร่างกายให้พร้อม
    หนีเมีย โกหกกิ๊กให้เนียน...
    อย่าให้จับได้นะคะ
    พลาดพลั้งไป อันตรายถึงชีวิตเลยนะคะ

การแต่งกาย...
    ผู้หญิงขอให้สวมชุดเนตรนารี
    ผู้ชายขอให้ใส่ชุดลูกเสือสำรอง
    ขอเพียงอย่างเดียวเท่านั้น
    กรุณาอย่าใส่กกน.ตูดขาดมานะคะ
    เพราะเราจะไปซับเศรษฐีกัน
    ไม่เช่นนั้น...ชื่อซับเศรษฐี
    อาจจะแปรเปลี่ยนไป เป็นพรรคยาจก

ซับเศรษฐี...เป็นชื่อหมู่บ้านๆนึง
    อยู่ใกล้ๆบริเวณเขาใหญ่  
    คำว่า ซับ คือ ซึมและซับ
    เพราะงั้นที่นี่ จึงเป็นแหล่งรวมของบรรดาเศรษฐี
    และหากคุณตัดสินใจไปกับเรา...
    คุณอาจโชคดี มีสิทธิ์ได้ทับ กับ เศรษฐี

ค่าใช้จ่าย ต่อ หัว
    โดยประมาณคนละ 700 บาทนะคะ
    เป็นค่ารถ ค่าของขวัญเพื่อง่ายต่อการมาครั้งต่อไป
    ค่าขนม+กิจกกรมและทำบุญ
    ดั่งคำที่ว่า...
    ทำบุญร่วมชาติ ตักบาตรร่วมขัน
    เกิดชาติหน้าฉันท์ใด
    เผื่อฉันจะโชคดี มีสิทธิ์เป็นเศรษฐีกับเขาบ้าง

flowerflowerflowerflowerflower

จากคุณ : Zorakun - [ 11 ต.ค. 49 13:35:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com