CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

วันนี้ใครได้วิ่งมาราธอน เพราะหางแดงยกเลิกเที่ยวบินบ้าง

ขอหน่อยเถอะ มาถึงสนามบินสิบโมงกว่าเล็กน้อย ไฟลท์ผม FD3234 12.50 ขอเช็คอินก่อน เพราะหิวมากแต่ไช้ไม่มีไรตกถึงท้อง จะได้ไปหาไรทาน  เจ้าหน้าที่รีบเปลี่ยนตั๋วให้ไปกับ  FD 3238 10.00  ที่ดีเลย์เราก็ไม่มีของ วิ่งหอบหืด ไป A1B เพราะเจ้าหน้าที่บอกว่า กำลังบอร์ดดิ้ง  วิ่งอย่างไม่คิดชีวิตเพราะกลัวผู้โดยสารคนอื่นรอ พอไปถึง นึกว่ารถออกไปแล้ว ก็เลยถามเจ้าหน้าที่ว่า FD 3238 เขาไม่ได้วิทยุบอกเหรอว่าผมกำลังวิ่งมา ปล่าวคะ ยังไม่เรียกขึ้นเครื่อง หันไปมองมีคนรอขึ้นเครื่องอีกมากๆๆๆ รอจนนานแล้ว พี่ดอมเห ดาราดัง ก็โดนดีเลย์เหมือนกัน เอ๊ะ มันนานผิดปกติแล้ว 11.00 คนเริ่มป่วนเจ้าหน้าที่ก็มาบอกว่า จำเป็นต้องยกเลิกเที่ยวบิน มีคนขอคืนตั๋วเยอะมากและไม่พอใจว่าทำไมไม่แจ้งตั้งแต่แรก ผมจะได้คืนตั๋วแล้วไปกับสายการบินอื่น เพราะคิดว่าคงดีเลย์ทุกเที่ยวบินแน่ เจ้าหน้าที่เรียกคิวตามเช็คอินเพื่อโอนไป OX ซึ่งเที่ยวบินออก 12.35  ซึ่งออกก่อนการบินไทย 12.50  เอาหละไปก็ไป แต่กว่าจะไปได้นี่สิครับ ต้องคุยทีละรายว่าจะคืนหรือจะไปกะ ox คนที่ไปกับ ox ต้องวิ่งมาราธอนไปที่เคาท์เตอร์เช็คอินเอง อันไกลโพ้น ( ไม่มีเจ้าหน้าที่ดำเนินการให้) ใช้เวลาวิ่งไป และรอการประสานงานระหว่างสายการบิน นานมากๆ ได้บอร์ดดิ้งมาเหลือเวลาอีก ไม่ถึง 5 นาทีเขาจะเรียกขึ้นเครื่อง ก็รีบวิ่งบนสายพาน เพื่อไปให้ทัน ขณะนั้นก็สวนกับผู้โดยสารอีกหลายท่านที่กำลังจะวิ่งขึ้นไปเปลี่ยนตั๋ว ก็งงว่าคนที่เหลือจะทันไม๊เนี้ยะ  ถามว่าทำไมทางสายการบินไม่มีการเตรียมพร้อมรับมือและอำนวยความสะดวกมากกว่านี้ เหนื่อยจริงๆๆๆ

จากคุณ : shintaro - [ 16 ต.ค. 49 16:14:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com