CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

การเดินทางในฮ่องกง

กำลังจะไปเที่ยวฮ่องกงกับน้องสาว สองคนอะค่ะ
    อาศัยอ่านจากรีวิวของพี่ที่ห้องนี้เอาก็เก็บข้อมูลมาได้บ้าง (สุดยอดจริงๆเลยค่ะ อ่านแล้วอยากไปเลย)
    แต่ว่ายังพอมีคำถาม ถ้าเกิดไปเองแล้วเราไม่รู้เรื่อง (กลัวอะค่ะ)
    รบกวนถามเซียนฮ่องกงดังต่อไปนี้ค่ะ
    1. จากสนามบิน เข้าสู่ ที่พัก โฮสเทล ย่าน Tsim Sha Shui นั่งอะไรดีคะ ที่ประหยัดและคุ้มค่าอะค่ะ (พอดีเก็บตังค์มาเอง งบน้อยค่ะ) อ่านจากกระทู้เก่าๆ แนะนำให้นั่ง สาย A21 คือมันนั่งได้เลยจากในสนามบินใช่ไหมคะ แล้วต้องมาต่อรถอะไรอีกเพื่อลงที่ ที่พักหรือเปล่าคะ
    2. ขากลับไปสนามบินด้วยอะค่ะ ต้องนั่งอะไรคะ เหมือนขามาได้เลยใช่ไหมคะ (ขาไปไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ กลัวแต่ขากลับมากกว่าอะค่ะ)
    3. บัตร Octopus นี่ ถ้าซื้อแล้วใช้กับอะไรได้บ้างคะ ใช้กับรถสาย A21 ท่าเรือเฟอร์รี่ได้ไหมคะ และได้รับส่วนลดหรืออะไรหรือเปล่าคะ
    4. อยากไปช้อปปิ้งแถว Mongkok ด้วยอะค่ะ
    นั่ง MTR ต้องลงประตูไหน แล้วต้องต่อรถอะไรเข้าแหล่งช้อปปิ้งหรือเปล่าคะ
    5. ถ้ามีเวลาเหลืออยากไป Causeway Bay อยากไปตรง Time Square อะค่ะ เห็นรีวิว จากกระทู้เก่าๆ ให้นั่งเรือที่ท่าเรือเฟอร์รี่ จะคุ้มค่าที่สุด แล้วต้องลงที่ตรงไหน หรือว่าต้องต่อรถอะไรหรือเปล่าคะ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : น้องนาง - [ 18 ต.ค. 49 22:47:03 A:58.8.181.101 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com