CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทริปเหนือ ออบหลวง-ราชพฤกษ์-ปางอุ๋ง-ปาย แนะนำหน่อยครับ

คือว่ามีเวลา 3 คืน 4 วัน ออกจาก กทม. 6 โมงเย็น จัดทริปยังไงดีครับ ขับรถไปผลัดกันขับ

set ไว้คร่าวๆ ดังนี้

วันแรก คงไปถึงแต่เช้าตรู่ ก็ไปเที่ยวออบหลวงก่อนเลย แต่ไม่รู้ว่า ออบหลวงส่วนใหญ่เค้าใช้เวลาเที่ยวกันเท่าไร แล้วเที่ยงๆ ก็มาชมงานราชพฤกษ์ถึงค่ำ เข้าที่พักแถวๆ เชียงใหม่

วันที่สอง ไปพักที่ปางอุ๋ง อาจจะวิ่งเส้น แม่แจ่มขึ้นไป แวะเที่ยวในเมืองแม่ฮ่องสอนก่อน แล้วก็ไปภูโคลน ก่อนขึ้นปางอุ๋ง

วันที่สาม ก็ออกจาปางอุ๋งไปปาย ก็เที่ยวตามทางเล็กน้อยพวก ถ้ำปลาถ้ำลอด   แล้วก็ไปพักที่ ปาย

วันสุดท้ายเดินทางกลับ ก็ กลับมาทางแม่ริม ลงมาเชียงใหม่แล้วตรงกลับกรุงเทพ

plan ประมาณนี้ มีอะไรแนะนำมั๊ยครับ แน่นไปหรือ เปล่า เพราะอาจจะกะเวลาขับรถหรือเวลาแวะเที่ยวไม่พอดี มีตรงไหนควรเผื่ออะไรบ้างมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เด็ก 7 ขวบ - [ 20 ต.ค. 49 00:01:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com