CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ระบบความปลอดภัยที่หละหลวมของ "สุวรรณภูมิ"

สืบเนื่องมาจากจากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E4772260/E4772260.html

คือผม อยากจะฝากผู้ที่เกี่ยวข้อง ช่วยกันแก้ไขก่อนที่มันจะสายไปนะครับ

ความคิดเห็นที่ 15  

หลังจากเข้าไปใน Gate แล้ว จะออกมาไม่ได้แล้วนะครับ
    ถ้าออกมาต้องทำการสแกนใหม่ จะเข้าห้องน้ำ
    มีบริการใน Gate เสร็จสรรพ ครับ

อ้อ ที่ สุวรรณภูมิไม่มี จนท สายการบิน มาคอย ตรวจบัตรประชาชน
    เหมือนดอนเมืองนะครับ

เมื่อได้เวลา จนท จะเรียกขึ้นเครื่องครับ

ในภาพเป็น เกท 5 ครับ ใช้ เรียกขึ้นเครื่อง ของแอร์เอเชีย กะ บางกอกแอร์เวย์ ครับ
    คือเข้า Gate ได้ ก็รอเรียกขึ้นเครื่องเลยครับ  

จากคุณ : dodoman   - [ วันเกิด PANTIP.COM 02:40:04 ]

"ความคิดเห็นที่ 54  

อา  อย่างนี้เช็คอินเรียบร้อยแล้ว
    จะส่งตั๋วให้ใครเดินเข้าไปบินแทนก็ได้ซีนะคะ

น่ากลัวจัง

สนามบินในประเทศของบางประเทศ  มีด่านตรวจตั้งแต่จะเดินเข้าไปด้านในส่วนของผู้โดยสารเลยนะคะ
    มีเจ้าหน้าที่สองสามคนคอยตรวจผู้โดยสารที่เข้าแถวรอผ่านเข้าไปว่า หน้าตาตรงกับบัตรปชช.หรือพาสพอร์ต และบอร์ดดิ้งพาส หรือเปล่า

ตรวจละเอียด เสื้อแจ้คเก็ต หมวก รองเท้า ก็ต้องถอดมาสแกนหมดทุกอย่างเลย

หวังว่าสุวรรณภูมิจะเข้มงวดขึ้นหน่อยนะคะ  เรื่องความปลอดภัยนี่ กันไว้ดีกว่าแก้นา

จากคุณ : Renka   - [ วันเกิด PANTIP.COM 17:04:25 ] .

จากคุณ : kreechai - [ 21 ต.ค. 49 03:47:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com