CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอ ตำหนิขาเข้า สุวรรณภูมิ หน่อยครับ

ไม่พูดขาออกนะครับ คนพูดเยอะแล้ว

ผมกลับมาจากต่างประเทศ ประมาณ วันที่ 20 เวลา เที่ยงคืน
    ได้เดินชม สุวรรณภูมิ ขาเข้า ก็ โอเค ยังมีที่ติ แต่เดี๋ยวก็คงดีขึ้น

ทุกอย่างโอเค
    อิมมิเกรชั่น
    ก็เร็วดีไม่ต้องต่อแถว

อันนี้ ชม นะ

แต่
    พอเดินออกมา รถเข็นไม่มี

ไม่มีเลยยย

คนจองคิว กัน รอรถเข็น เป็รที่ อลหม่าน มาก

แถม สายพาน ตัวกลาง มีคนยืนรอ เป็นร้อย เบียดกันดู กระเป๋า

ผมแทรกตัวนานมาก กว่าจะได้ที่

ทำไม ไม่ทยอย ออก สายพาน อื่นก็ไม่ทราบได้

แต่ที่น่าตกใจที่สุดคือ
    ตรงทางออกของกระเป๋า
    มัน สูง จากสายพาน พอสควร
    สิ่งที่เกิดขึ้นคือ กระเป๋า บางใบ ตีลังกา ตกลงมาจากทางออก ลงสู่สายพาน

ฝรั่ง เจ้าของ กระเป๋า ถึง กับ FCUK กันเลยทีเดียว
    แถมหลายใบด้วย

มีคนไทย ที่ไปทัวร์ ........ ยังยืน ดู พร้อม ส่งเสียง
    เอ้อ.... เอ้อ ........ แบบเชียร์มวยด้วย ว่าใบนี้ จะ ตีลังกาไหม

น่าปรับปรุงด่วนนะครับ
    ไม่งั้น พวกเรา จะแปะ สติ๊กเกอร์ ระวังแตกกันทไม ครับ

ปล. แถมนิดนึง เคาเตอร์ คิง พาวเวอ ที่ให้รับของ ขาเข้า ห่วยแตกสุดๆๆๆ
    ไปรับของ ขาเข้า พนักงาน ส่ายหน้า งง
    มารับอะไรนะค่ะ

ผมเงยมอง มันก็เขียนว่า รับของ ขาเข้า คิงพาวเวอ นี่หว่า
    พนักงานก็วิ่ง วนกันไปหาคนที่รู้เรื่อง
    คิดดู ละกัน
    แถม
    ทั้งไฟท์ มีของผม อยู่ คนเดียว ด้วย

แล้วพอดีใบเสร็จ อยู่ในเป๋าใหญ่ ยังไม่ขึ้นมาก็เอา พาสปอต์ท ไปรับของ
    พนักงานบอกว่าไม่ได้ ต้องใช้ใบเสร็จ
    ผมก็บอกนี่ไง
    ชื่อผู้รับ กับ ชื่อในพาสปอต ตรงกัน

ไม่ได้ค่ะ

ถ้า ผมทำหายตอนไปต่างประเทศละ

คุณก็จะไม่สามารถรับของได้ค่ะ

อืม ดี คิงพาวเวอร์

จากคุณ : miller31 - [ 24 ต.ค. 49 11:35:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com