CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Review รามายานะ เกาะช้างรีสอร์ท เช้าวันถัดมา

สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วนะครับ http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E4822649/E4822649.html#67
    หลังจากทานข้าวเสร็จ ก็ถามพนักงานว่า มีรถไปชายหาดมั้ยกี่โมง พนักงานก็แสนดีครับ อธิบายให้หมด ได้ใจความว่า จากรีสอร์ทไปหาดเนี่ย ใช้เวลาประมาณ 5 นาที เค้ามีรถรับส่งให้ ออกทุกชั่วโมง ตั้งแต่ 9 โมงเช้าเที่ยวแรก จนถึง 5โมงเย็นเที่ยวสุดท้าย แต่ที่ผมกะไว้คือตั้งใจจะไปเดินเล่นชายหาดกะคู่หูตั้งแต่เช้าตรู่ที่อากาศดีๆ แล้วจะทำไงดี ทางรีสอร์ทก็เลยแนะนำว่า...
     ให้เช่ารถมอเตอร์ไซด์ของทางรีสอร์ทไปครับ คิดราคาคือ ทั้งวัน (24ชม.)300บาท ครึ่งวันก็ 150 บาท(12 ชม.) ซึ่งราคาไม่แพงเลย ค่อนข้างจะถูกด้วยซ้ำ ที่เกาะเสม็ดยังคิดเป็น ชม. เลย ก็เลยตัดสินใจว่า ตอนเช้าจะมาเช่ามอเตอร์ไซด์ขี่ไปเองที่หาด (คิดว่าคงไม่หลง)เช่าสักครึ่งวันก็คงพอ

จากคุณ : monotrendy - [ 25 ต.ค. 49 17:55:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com