CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[กระทู้เดียวดาย]...ณ ภูสอยดาว ครับ..ผมจะอยู่จนกว่าข้าวสารหมด!!..

เรื่องมันเริ่มมาจากบนท้องฟ้าค่ำคืนนั้น
    ผมเฝ้าดูดาวค้างคาวไล่ต้อนดาวหงส์บนทางช้างเผือก เย็นลมยาง

เมื่อเย็นวานเลยคิดเอาว่า อย่ากระนั้นเลย เราควรไปแหงนดูบนภูสอยดาว

ผมก็เริ่มหาข้อมูล โดยเริ่มจากศูนย์ครับ
    เพราะไม่เคยไปเลย แล้วก็ไม่เคยคาดคิดว่าจะไป
    เคยปีนภูกระดึงทำแฮ็ททริกมาตั้งกะสมัยแตกเนื้อหนุ่มจนจบมหาวิทยาลัย
    แต่ไม่เคยนอนฝันจะไปภูสอยดาวซักครั้ง
    มาวันนี้อะไรไม่รู้มันบีบบังคับให้ต้องไป
    ผมว่ามันคงมาจากส่วนลึกที่สุดในหัวใจที่ยังคงร่ำร้องอยู่ตลอดเวลา
    ให้เรากลับเข้าไปหาป่า

ผมได้ข้อมูลจากอินเทอร์เน็ตมากมายโดยเฉพาะใน blueplanet นี้
    และได้เพื่อนใจดี คุณเต้ จากห้องนี้
    ได้ช่วยแนะนำแก้ข้อสงสัย ผมวางแผนไปโดย
    เดินทางค่ำคืนวันเสาร์ รถ บขส เที่ยวสุดท้าย 22.30 น.
    คาดว่าจะไปถึง พิษณุโลก ราวตีสี่
    จับรถต่อไป อ.ชาติตระการ ตอนตีห้า น่าจะถึงไม่เกิน 8 โมงเช้า
    จากนั้นมีสองแถวเที่ยวเดียวเข้าอุทยานตอนเก้าโมงเช้า

ครับ มันเป็นทริปที่เริ่มต้นด้วยความเดียวดาย
    ก็ในเมื่อความเหงาเป็นเหมือนเพื่อนตาย แล้วจะปฏิเสธมันไปใย?

ผมคิดว่าจะอยู่บนภูสอยดาว จนกว่าข้าวสารหมด!!

คาดว่าไม่ต่ำกว่า 13 วัน กางเต๊นท์นอนให้ผีหลอกกันไปเลย!!

เพื่อนๆมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมขอโปรดกรุณาเถอะครับ
    หรือมีคาถากันผีดีๆซักบท ก็พออุ่นใจ

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ถ้าได้ขึ้นภูในราวกึ่งเดือนนี้
    ถ้าได้เห็นเต๊นท์น้ำเงิน-เหลือง กางอยู่ในสายหมอกป่าสน
    กับราวตากผ้าขะม้าอย่างเดียวดาย วอนฝากทักทายผมด้วย
    ถ้าได้มาม่ามาฝากซักห่อก็ดีใจครับ ฮาฮา

เราอาจจะได้พบกัน บนสันภูใต้ดอกสน

ครับ..ผมจะอยู่จนกว่าข้าวสารหมด!!

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 49 11:56:51

จากคุณ : PedDg - [ 27 ต.ค. 49 11:53:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com