CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สอบถามท่านที่เคยไปน้ำตก ไนแองการ่า ค่ะว่าจาก New York City วิธีใดประหยัด และ สะดวกที่สุดคะ

สวัสดีค่ะ

กำลังจะไป New York ค่ะ ก็อยากจะไปชื่นชมความงามเสียหน่อย

แต่เนื่องจากมีเวลาอยู่ นิวยอร์คไม่นานนัก(5 วันเท่านั้น)
    น้ำตกก็อยู่ค่อนข้างไกล เช็คระยะทางและเวลาโดย รถไฟมาแล้ว อยู่ที่ 8.45 ชม ในการเดินทาง แล้วก็ไม่มีรถเที่ยวกลางคืนเสียด้วย ถ้าจะอาศัยนอนบนรถคงทำไมได้ใช่มั๊ยคะ

ถ้าจะจองรร ซักหนึ่งคืน จะคุ้มค่าหรือเปล่าคะ บริเวณใกล้เคียงมีสถานที่ให้ท่องเที่ยวหรือเปล่าคะ ไม่ทราบว่ามีทัวร์จาก นิวยอร์ค ซิตี้ ไป ไนแองการ่า แบบค้างหนึ่งคืนหรือไม่

รบกวนผู้สันทัด ช่วยตอบทีนะคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : you've got my attention - [ 31 ต.ค. 49 08:49:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com