CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สอบถามการเดินทางจากสนามบินเชียงใหม่ไปงานราชพฤกษ์

รบกวนสอบถามเรื่องการเดินทางจากสนามบินเชียงใหม่ ไป-กลับ งานราชพฤกษ์  คือผมจะพาผู้สูงอายุ(คุณพ่อคุณแม่อยากไปมาก) ไปเที่ยวงานราชพฤกษ์โดยเดินทางโดยเครื่องบิน  และได้จองรถกับทาง northwheels ไว้โดยนัดรับรถที่สนามบิน (ที่ต้องรับรถเมื่อเดินทางมาถึงเพราะว่าต้องเอาสัมภาระไปเก็บไว้ในรถก่อน) ที่นี้จะขอสอบถามหน่อยครับว่า
    1 ผมสามารถนำรถที่เช่าจอดไว้ที่สนามบิน ได้หรือไม่ ครับ ถ้าได้เสียค่าจอดไหมครับ
    2.ถ้าจอดรถไว้ที่สนามบิน จะมีรถบริการรับ ส่งไปงานราชพฤกษ์จากภายในสนามบินหรือไม่ครับ  
       และถ้าจอดรถที่เช่าไว้ภายในสนามบินไม่ได้ ควรจอดที่ไหนที่ดีครับ  ระหว่าง เซ็นทรัล แอร์พอร์ต กับสนามกีฬา 700 ปี  ที่ไหนสะดวกต่อการเดินทางมากกว่ากันครับ  ผมขอโทษด้วยถ้าผมถามมากเรื่องไป ที่ผมถามจุกจิกมากก็เพราะเป็นห่วงเรื่องการเดินทางของคุณพ่อคุณแม่ ไม่อยากให้ท่านต้องลำบากเนื่องจากท่านสูงอายุแล้ว  ขอบคุณทุกท่านมากครับ

จากคุณ : เพื่อนสองกล้อง - [ 31 ต.ค. 49 11:38:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com