Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามเส้นทาง พิษณุโลก-เชียงใหม่

จะไป เชียงใหม่น่ะครับ บ้านอยู่ พิษณุโลก ไม่เคยขับรถขึ้นไป เชียงใหม่ เลย
    ดูในแผนที่ เห็นเส้นทาง ช่วง อุตรดิตถ์-เด่นชัย-ลำปาง เป็นทาง 2 เลน บางช่วงขึ้นเขาด้วย ไม่ทราบว่า ทางชัน มากรึป่าวครับ ไม่เคยไปเชียงใหม่ด้วยรถยนต์อย่างที่บอกข้างตนด้วย  เคยเห็นในกระทู้มีคน แนะนำให้ไปทางเส้น ตาก เพราะส่วนใหญ่ รถวิ่งจากกรุงเทพจะไปเส้นนันกันมากกว่า ทาง4เลนด้วย แต่เนื่องด้วย ผมอยู่พิษณุโลก ถ้าต้องวิ่ง ไปที่ตาก เนี้ย ก็ต้องเสียเวลา เพิ่มแน่นๆๆๆ

ผมเลยลองกางดูแผนที่ดู แล้วลองคิดว่าถ้าวิงไปเส้นทางเนี้ย จะ work รึป่าว
    ประหยัดเวลา รึป่าว แล้วเส้นทาง จะ ปลอดภัยไหม เพราะผมไม่คุ้นทาง อยากให้ ช่วยลองดูหน่อยครับ

1) พิดโลก - สุโขทัย - ทุ่งเสลี่ยม - เถิน - เชียงใหม่

2) พิดโลก - พรหมพิราม - ศรีสำโรง - สวรรคโลก - ทุ่งเสลี่ยม - เถิน - เชียงใหม่

3) พิดโลก - ตาก -เถิน - เชียงใหม่

4) พิดโลก - อุตรดิตถ์ -เด่นชัย - ลำปาง

ปล. เห็นเคยมีคนในเว็บ แนะนำให้ วิงเส้นทางที่ 1 ดู ไม่ทราบเส้น สุโขทัย-ทุ่งเสลี่ยม - เถิน  ทาง2 เลน เนี้ย ทางขึ้นเขารึป่าวครับ ระยะทางไกลมากไหม ทางเปลี่ยว อันตราย รึป่าวครับ

ปล.อีกที่ มีใครเคยวิงไปทาง แบบ ช้อยส์ที่ 2 ของผมบ้างไหมครับ เพราะผมต้องไปรับเพื่อนที่ พรหมพิรามด้วย แล้วดูในแผนที่ มีทางมันวิงไปไดจาก พรหมพิราม-ศรีสำโรง-ทุงเสลี่ยมด้วย้

รบกวนช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Mothtra - [ 6 ธ.ค. 49 22:28:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom