Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไมจองตั๋วเครื่องบินผ่าน Agency จึงถูกกว่าจองตั๋วโดยตรงกับสายการบินครับ

งงอะครับ

มันไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่ เพราะว่าจองผ่านเอเจนซี่ เค้าน่าจะบวกค่า comission ต่างๆลงไปด้วย ตั๋วจึงน่าจะแพงกว่าจองโดยตรงกับสายการบิน

แต่ในความเป็นจริง จองตั๋วผ่านเอเจนซี่จะถูกกว่าจองตั๋วโดยตรงกับสายการบิน

เป็นเพราะอะไรหรอครับ ?

* ขอบคุณมากครับ

---------------------------------

ขอถามเพิ่มอีกหน่อยนะครับ

- ทำไมแต่ละเอเจนซี่ถึงได้มีราคาต่างกัน ทั้งๆที่เป็นไฟล์ทเดียวกัน สายการบินเดียวกัน (เค้าได้รับตั๋วมาถูก-แพง ต่างกันหรอครับ)

- ทำไมแต่ละเอเจนซี่ถึงมีตั๋วไฟล์ทไม่เหมือนกัน เช่น ตอนที่ผมโทรไปจองตั๋ว บางเอเจนซี่บอกว่า มีไฟล์ทนี้ เที่ยวบินนี้ บินวันที่ 20 แต่อีกเอเจนซี่นึงบอกว่า เที่ยวบินนี้ไม่มีตั๋ววันที่ 20 เลย

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 49 14:13:20

จากคุณ : Esprite - [ 11 ธ.ค. 49 13:54:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom