Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

((Flight review))...TG113 เชียงใหม่ - สุวรรณภูมิ กับเครื่องบินใหม่ล่าสุด B777-200ER...

สวัสดีนะครับเพื่อนพ้องน้องพี่ที่เคารพ....

คราวนี้เป็นรีวิวไฟลท์ที่ตั้งใจนำเสนอทุกท่านเลยนะครับ...เนื่องจากผลพวงมาจาก “โปรแอบๆ” ของนกแอร์ ราคาโดนใจไปเชียงใหม่เบ็ดเสร็จแค่ 900 บาท ก็เลยกดจองซะกะจะไปเที่ยวงาน “ราชพฤกษ์ 2549” อีกรอบ...อิอิ

พอจองไฟลท์ขาไปก็ต้องมีไฟลท์กลับสิครับ ตอนนั้นราคา Low Cost ก็ไม่ค่อยถูกแล้ว ไหนๆก็ไหนๆไปพึ่ง “เจ้าจำปี” พี่ใหญ่การบินไทยดีกว่า ไหนๆจ่ายเงินแพงขึ้นแต่กะจะเก็บไมล์ ROP ด้วย หุหุ

แล้วช่วงที่จะจองก็มาทราบข่าวเรื่อง B777-200ER เครื่องบินใหม่ล่าสุดเอี่ยมอ่องอรทัยของการบินไทย ซึ่งช่วงปลายปีนี้เริ่มออกบินในไฟลท์ Domestic บางไฟลท์แล้ว (เชียงใหม่และภูเก็ต)...น่าสนใจแฮะ

เช็คไปเช็คมา อ๊ะ วันที่ 12 ธันวามีเจ้านี่บินด้วยแฮะ TG113 ขากลับลงกรุงเทพฯพอดี เลยกดจองซะเรียบร้อยสบายแฮ ดีใจครับที่จะได้ลองของใหม่อีกแล้ว อิอิอิ

อ้อ...เวลาจะจองตั๋ว ต้องดูให้ดีนะครับว่า รหัสรุ่นเครื่องบินวันนั้นเป็น “777” ถึงจะได้เจอ B777-200ER ใหม่กิ๊บแบบนี้ครับ

จากคุณ : NMkrung - [ 13 ธ.ค. 49 23:01:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom