Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Cathay ไปญี่ปุ่นครับ + แอบหนีลงฮ่องกงแวะเที่ยวสักครู่ ^v^

อืมมม มีคำถามมากมายครับ ขอ GURU แล้วก็ผู้มีประสบการณ์ ช่วยด้วยคร้าบบบบ

1.ไฟล์ท 8:25 A330 คนแน่นไหมครับ พอลุ้น up ได้ไหมครับ มีคำแนะนำไหมครับ แล้วควรนั่งฝั่ง A หรือว่า /ฝั่ง K ครับ อยากเห็น เครื่ิิองบินมากๆ ตอน taxi เข้างวง หรือว่า taxi ไป runway ไม่ทราบว่าตอน taxi ที่สุวรรณภูมิ เวลา taxiไป runway เราจะเห็น terminal ฝั่งไหนครับ แล้วที่สนามบินHongkongล่ะครับ

2.ขาไปญี่ปุ่น 16:25 B777-200 นั่งแถวไหนดีครับ แล้วก็ฝั่งไหนดี request เดิมครับ อยากเห็นเครื่องบินเยอะๆๆๆ จำได้ว่าที่นาริตะ เวลา taxi จอด ด้าน A จะเห็นterminal แล้วก็มีเวลาเปลี่นเครื่อง 4 ชั่วโมง 10 นาที แอบออกไปเที่ยวทันไหมครับ มีคำแนะนำไหมครับ ไปไหนดี แลกเงินไปกี่เหรียญดีครับ คงได้แต่เดิน คงไมไ่ด้ shop ใครเคยปฏิบัติการนี้บ้าง *o*!

3.ขากลับ 09:20 B777-300 เหมือนเดิมครับ แถวไหนดี ฝั่ง A or K ด้วย request เดิม คราวนี้มีเปลี่ยนเครื่อง 8 ชั่วโมงครึ่ง หายห่วง 5555

4.ขากลับเมืองไทย 22:00 A340-300 request เดิมครับ

โอวเยอะจริงๆ แต่ว่ามีคำถามต่อครับ

5.มีแวลาแวะฮ่องกง 4 ชั่วโมง 10 นาทีขาไป เดินไหนดีครับ แล้วก็ขากลัย 8 ชั่วโมงครึ่ง ตามเวลา ไปไหนดีครับ

6.ควรแลกเงินไปกี่เหรียญดีครับ กะไม่ shop เพราะว่าไม่มีเวลา เอาแค่ค่าเดินทาง แล้วก็ค่ากินขนม ;_; เศร้า

7.อืมมม ถ้าหากอยู่แถวหมอชิตใหม่ เดินทางงัยดีครับ เพราะว่า take off 8:25 แล้วถ้าหากว่าจะนั่ง taxi เสียประมาณเท่าไหร่ครับ อยากออกเช้าๆ เช่น ตี 5 จะมีรถไหมครับ

8.อยากอัพครับ ทำงัยดีสาธุ ขอให้ over booking เพราะว่าเวลาดี ออกแต่เช้า ไปดึงบ่ายโมง ลงเที่ยวเลย หึ หึ หึ น่าจะ over booking (รึเปล่า????) แต่ว่าพึ่งเคยบินกะ Cathay ครั้งแรก แต่ว่าสมัคร Asia miles ไว้แล้ว มีคาถาเด็ดๆแนะนำมะครับ O_O!

9. อื่นๆ ช่วยแนะนำด้วยคร้าบบบบ โดยเฉพาะท่านที่เคยบินกะ Cathay

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาอ่านกระทู้ แล้วก็ช่วยชีวิตป๋มคร้าบบบบ^v^

จากคุณ : X - [ 14 ม.ค. 50 12:16:03 A:172.17.16.205 X:61.19.199.143, 61.19.199.143 TicketID:136273 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom