Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผิดหวังกับอาหารที่เสริฟบนเครื่องของการบินไทย เที่ยวบิน TG1044 มากๆครับ

เมื่อวันที่ 12 เมษายน ที่ผ่านมา ผมได้โดยสารเครื่องบินของการบินไทย เที่ยวบิน TG1044 จากดอนเมือง ถึง ขอนแก่น ...

เที่ยวบินเวลา 13.55 น. (คิดว่าจำไม่ผิด ถ้าคลาดเคลื่อนก็แค่ไม่กี่นาที) ครับ...

ด้วยความรีบเพราะว่าวันนี้ยังไม่เลิกงาน ต้องทำงานก่อน แล้วรีบหนีกลับบ้าน ...

ไม่ได้ทานข้าวเช้า และ ข้าวเที่ยง แต่ยังใจชื้นว่า นั่งการบินไทยกลับ น่าจะมีอะไรทานบ้าง ...

เที่ยวบินออกตรงเวลาครับ เยี่ยมมากครับ ...

ผมไม่ได้นั่งการบินไทยในประเทศมานานมาก หลังจากที่ไปซบอกพีบีแอร์(เพราะราคาตั๋วขึ้นมาจนแพงกว่า PB ไปร้อยเอ็ด ... บ้านผมอยู่ร้อยเอ็ดครับแต่ไม่ใช่ อ.เมือง)

เข้าเรื่องครับ ...

อาหารที่เสริฟบนเครื่องนะครับ มีพาย 1 ชิ้นมั้งครับ ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าพายจริงหรือเปล่า และก็มีน้ำส้มหนึ่งถ้วยเล็กครับ ...

มีแค่นี้จริงๆ ครับ ... พาย(มั้ง) ชิ้นเล็กๆ หนึ่งชิ้น บวกกับ น้ำส้มหนึ่งถ้วยเล็ก ...

ผมอึ้งและผิดหวังมากครับ ...

ผิดหวังมากจนผมหายหิวไปเลย และไม่ได้เปิดของเหล่านั้นออกทานเลยครับ ...

จริงอยู่ครับ การเดินทางเราทานอาหารไปก่อนขึ้นเครื่องได้ เพราะเครื่องบินไม่ใช่โรงอาหาร อันนี้ผมทราบครับ ...

จริงครับ ที่ผมไม่สามารถเอาไปเปรียบเที่ยบกับรถทัวร์ชื่อดังที่วิ่งไปขอนแก่นได้ เพราะว่ามันต่างกันครับ แต่รถทัวร์เค้าเสริฟได้ดีกว่ามากๆ ครับ ...

จริงครับ ที่ผมเสียเงินค่าตั๋วไปเท่านั้น เอาอะไรมาก ...

จริงครับ กับเหตุผล อีกหลายเหตุผลที่ผมจะโดนว่าเอา ...

แต่สุดท้ายแล้ว ผมไม่ประทับใจครับ ...

และสุดท้าย ถ้าผมหาตั๋วอื่นได้ ผมไม่ขึ้นหรอกครับ ...

เพราะมันจริงครับ เงินผม ไม่มีใครบังคับ ...

ปล. ผิดหวังจริงๆ ครับ ถ้าวันนั้นผมเอากล้องไปด้วย ผมจะถ่ายมาให้ดูแน่ๆ ครับ เพราะมันมีอะไรก็ตามที่หน้าตาเหมือนพายชิ้นเล็กๆ หนึ่งชิ้น กับน้ำส้ม ถ้วยเล็กๆ หนึ่งถ้วย ในกล่องสีม่วงสวยหรู ...

นี่หรือของที่เสริฟกับราคาตั๋ว สองพันแปดร้อยกว่าบาท ...

ปลสอง . ต้องขอโทษด้วยครับ ที่กระทู้เหมือนไม่ค่อยสุภาพ เพราะผมไม่อยากโดนด่าครับ

ขอบคุณครับ ...

จากคุณ : เล็บขบ ลงพุง - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 22:20:55 A:202.91.19.192 X: TicketID:116227 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom