Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สงสัยค่ะ ถ่ายรูป + ฟังmp3 ขณะเครื่องบินขึ้น ไม่ได้เหรอคะ

วันก่อนนั่งนกแอร์ไปนครศรีธรรมราช ไฟล์ทเช้า
    ตอนเครื่องบินกำลังจะขึ้น พอดีเห็นท้องฟ้าสีสวยดี เลยหยิบกล้องถ่ายรูปมาถ่ายเล่นๆ แต่โดนคุณแอร์ เข้ามาห้ามไว้บอกว่าให้ปิดกล้องด้วย ก็เลยงง+สงสัยค่ะ ว่าทำไม
    แล้วก็พีกำลังฟัง mp3 ใส่หูฟังกันอยู่ทั้ง2คน ก็โดนเตือนเหมือนกันว่าให้ปิด  อยากรู้เหตุผลน่ะค่ะ เพราะตอนนั่งเครื่องของสิงคโปร์ แอร์ เราก็ทำทั้ง 2 อย่าง แต่ไม่เห็นโดนห้ามเลยค่ะ

ปล. คุณแอร์ที่เข้ามาบอก สงสัยโกรธใครมารึป่าว หน้า ดุ๊ ดุ ตั้งแต่ขึ้นเครื่องมาเลย
    ปล.2 ในบริเวณรันเวย์(มั้ง) ตอนเครื่องบินเตรียมตัวจะขึ้น มีเจ้าหมาเดินเล่นอยู่ในนั้นด้วย จะถ่ายรูปเก็บมาให้ดูก็กลัวคุณแอร์จะดุอีกค่ะ เลยอดเลย อิอิ
    ปล.3 ทั้งหมดที่ถามมา เป็นเพราะความสงสัยค่ะ (บอกไว้ก่อน เผื่อมีคนเข้าใจผิด)

จากคุณ : Nana - Hachi - [ 16 เม.ย. 50 13:12:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom