Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+ + SINGAPORE TRAVELOGUE : Chapter I : Fly to SIN + +

สวัสดีสาวก Blueplanet ทุกท่านนะครับ หลังจากที่สายการบิน Tiger Airways ได้เปิดรูทใหม่ เพื่อเน้นตลาดกลุ่มสิงคโปร์เพื่อนบินผ่านไทย ไปท่องเที่ยวต่อยังลาว ในเส้นทางสิงคโปร์ - อุดรธานี เลยเป็นเหตุให้ผมอดใจไม่ไหวที่จะเดินทางไปสิงคโปร์อีกรอบนึง จากที่เคยแต่บินผ่านไปยังประเทศอื่น

สำหรับราคาค่าโดยสารของสายการบินนี้ในเส้นทางบินนี้ เริ่มต้นไปกลับประมาณ 3,000 บาท nett- วิ่งไปจนถึงหลัก 10,000 บาท ตอนแรกกะว่าจะจองราคาโปรฯ นี้ในราคา 3,000 บาทแล้วครับ แต่ยังลังเลเรื่องวันสอบที่มหาวิทยาลัยเลยปล่อยลากยาว จนกระทั้งเมื่อต้นเดือนมีนาคมที่ผ่านมาเลยตัดสินใจไปเที่ยวช่วงสงกรานต์ซะเลย ได้ตั๋วไปกลับจากอุดรธานีที่ประมาณ 5 พันกว่าๆ ครับ

เริ่มต้นเดินทางกันเลย สำหรับเที่ยวบินขาไปนี้ไม่ได้ถ่ายรูปเครื่องไว้นะครับ เราข้ามกันไปบนเครื่องเลยครับ

คำแนะนำเพิ่มเติม : ผู้เดินทางในช่วงสันหยุดเทศกาลควรรีบเข้าห้องโดยสาร เพราะ ตม.ที่อุดรธานีมาจากหนองคาย เปิดเพียง 1 ช่อง ต่อแถวยาวและนานมากครับ แต่ตรวจเดี๋ยวเดียวก็ผ่านแล้วคับ

จากคุณ : + @rtified + - [ 20 เม.ย. 50 20:45:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom