Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++++วีรกรรมนกแอร์++++++++

คิดว่าทุกท่านคงจะได้ยินข่าวของ สายการบินนกแอร์แล้วนะคับ แล้วผมจะขอเล่าประสบการณ์ที่นักบินของสายการบินนี้เกือบจะเอาชีวิตผู้โดยสารทั้งลำไปสู่สุขติ

นักบินของสายการบินนี้กล้าตายคับ โดยไม่คำนึงถึงความปลอดภัยผู้โดยสารและผมเคยเจอเหตุการณืนี้มาแล้วเมือเกือบ 2 ปีก่อน เมื่อผมไปภูเก็ตและเมื่อใกล้ถึงภูเก็ตเจอพายุหนักและบินวนในพายุ 45 นาทีและนำเครื่องลงทั้งที่พายุยังหนักมากและลมแรงมากจนเครื่องส่ายไปส่ายมาและเมื่อลงพื้นแล้วเจอลมกรรโชกจนเกือบออกนอกรันเวย์

เมื่อเข้าไปที่สนามบินปรากฏว่าเจ้าหน้าที่ด่านักบินกันน่าดูเพราะ ณ เวลานั้นสนามบินปิดและเครื่องของสายการบินอื่นเขายกเลิกเที่ยวบิน

ผมยังได้ข่าวมาว่าสายการบินนกแอร์ยังไม่ได้รับอณุมัติเป็นทางการจาก ICAO เลยอยากให้ผู้เกี่ยวข้องช่วยตรวจสอบนักบินว่าเพราะเหตุใดจึงเล่นกับชีวิตผู้โดยสารหรือว่าทะเลาะกับคนที่บ้านก่อนมาสนามบิน ไหนบอกว่ามาตรฐานการบินไทยไงแล้วผมก็เห็นการบินไทยคัดเลือกนักบินเลือดตาแทบกระเด็น เห็นคัดเลือกแบบจะเอาชีวิตเลยก็ว่าได้ บอกตรงๆตอนนี้ผมไม่เคยคิดจะขึ้นสายการบินนี้แล้วเพราะห่วงชีวิต

จากคุณ : capt S2 - [ 9 พ.ค. 50 22:01:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom