Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

AirAsia บริการยอดแย่ ขอให้มาแก้ตัวด่วนด้วย

ผมตกเครื่องบินกลับจากภูเก็ตเข้ากรุงเทพ ของวันที่ 13 พค. เที่ยวบินเวลา 23.05 น. เนื่องจากไม่ทันเช็คอิน ผมไปถึงสนามบินเวลาประมาณ 22.40 น. และได้ทราบว่าเครื่องได้ออกไปแล้ว ซึ่งออกก่อนเวลา เกือบครึ่งชั่วโมง ผมอยากขอคำอธิบายจากทาง AirAsia ว่า

1. ทำไมเครื่องถึงออกก่อนเวลาได้ ไม่ออกตามกำหนดเวลา และรู้ได้ไงว่าผู้โดยสารที่ยังไม่มา มีความประสงค์ที่จะไม่ขึ้นเครื่อง
    2. ถ้าเครื่องยังไม่ออก ผมจะได้รับการบริการจากพนักงานของ AirAsia เพื่อช่วยให้ผมได้ขึ้นเครื่องเป็นกรณีพิเศษหรือไม่
    3. ผมได้รับคำตอบจากพนักงานว่า ผมเช็คอินช้า เครื่องก็ไม่คอย ทั้งที่เครื่องควรจะอยู่ในสนามบิน ไม่ใช่บินออกไปแล้วผมจึงต้องไปซื้อตั๋วใหม่ ในทางกลับกัน ถ้าผมเช็คอินเร็ว แต่เครื่องมาช้า ผมไม่คอยเครื่อง ผมก็ควรที่จะขอเงินคืนเพื่อไปขึ้นสายการบินอื่นได้หรือไม่ เพราะเหตุใด

ขอคำอธิบายอย่างชัดเจนด้วยครับ

จากคุณ : ;bmpN - [ 13 พ.ค. 50 05:31:37 A:61.47.127.41 X: TicketID:008979 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom