Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผมอยากลองนั่ง first class บ้างจังเลยคับ แต่ไม่กล้า กลัวเสล่อ ทำตัวไม่ถูกอ่ะคับ

เนื่องจากผมเป็นชนชั้นล่างๆ อ่ะคับ คือไม่เคยมีโอกาสใช้ชีวิตหรูหราเยี่ยงนี้ แล้วผมคงไม่ค่อยคุ้นเคยกับความหรูหราต่างๆ ที่สายการบินจะประเคนให้อ่ะคับ ไล่ตั้งแต่การเข้าใช้บริการห้องรับรองที่สนามบิน การได้รับบริการบนเครื่อง การรับประทานอาหารเลิศหรูรสชาติสุดยอดหลากหลายเมนู การได้ชิม wine สุดฮิปของเก่าแก่คุณภาพเยี่ยมจาก Paris ความเพลิดเพลินจากการใช้ระบบความบันเทิงสมบูรณ์แบบ การพักผ่อนบนเก้าอี้นุ่มสบายที่เอนนอนได้แบนราบ 180 องศา ฯลฯ

ผมว่าผมคงเด๋อๆด๋าๆ เหมือนพวก new money หรือพวกบ้านนอกยังไงยังงั้นละมั้งคับ ในสายตาของผู้ให้บริการ และก็ผู้โดยสารท่านอื่นๆ

ด้วยเหตุนี้ละ ผมจึงไม่กล้าอ่ะคับ

แล้วเพื่อนๆ ละคับ ขึ้นครั้งแรกต้องทำตัวยังไงดีคับ คนอื่นๆ เค้าจะดูถูกเราหรือป่าวว่า พวกมือใหม่หัดหรูมาอีกแล้ว อะไรยังเงี้ยอ่ะคับ

จากคุณ : Nobody loves me. - [ 24 พ.ค. 50 12:16:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom