Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Korea spring waltz - Episode 5 ทริป 1 วันในกรุง Seoul{แตกประเด็นจาก E5434911}

ต่อกันเลยนะครับ ตอนนี้จะเรียกว่าตอนสุดท้ายที่อยู่ในเกาหลีก็ได้ครับ เพราะว่าผมจะวันรุ่งขึ้นผมต้องนั่ง Flight เช้าเพื่อกับกรุงเทพ ดังนั้นตอนนี้ทั้งตอนผมจะตะลุยเที่ยวโซลอย่างเดียวเลยครับ

ผมไปพักที่ Namsan guesthouse นะครับ ถามว่า Recommend ไหม ผมพักแค่ที่นี่ที่เดียวเองครับ ให้ Rate ตามนี้ละกันครับ

สถานที่+ความสะอาด ผมก็ไม่ได้ตั้งความหวังไว้มากว่าจะต้องเริ่ดหรูเหมือนโรงแรม น้ำอุ่นน้ำร้อนใช้ได้ เตียงนอนสบาย ห้องก็ไซส์พอดีๆ มีอินเตอร์เนตให้เล่นและโหลดรูปที่ Lobby รวมไปถึงมาม่า ชา กาแฟ ขนมปังให้ทานตอนเช้า แค่นี้ก็โอแล้วครับ โดยรวมแล้วผ่าน

ทำเล คือถึงแม้ว่าจะอยู่ตรง Myong Dong ก็จริงนะครับ แต่ว่าห่างจากสถานีรถไฟใต้ดินประมาณ 10 นาทีได้ แล้วก็ต้องเดินขึ้นเนินด้วยครับ ที่สำคัญคือจุดจอดรถของ Airport Limousine Bus นั้นห่างจากที่นี่มากเหมือนกัน แต่ว่าทาง Guesthouse ก็มีรถรับส่งครับ รู้สึกว่า ตั้งแต่ 8 โมงเช้า ถึง 6 โมงเย็น ถ้ามานอกจากนี้ต้องพึ่งพาตัวเองครับ ตอนวันไปผมถึงตั้งแต่ 06.30 ต้องแบกสัมภาระไปเอง ไกลมากกกกกกกกก อ๋อ รถรับส่งนี่เค้าไปรับส่งบริเวณใกล้ๆด้วยนะครับ อย่าง Seoul Station, Dongdaemun หรือ พระราชวังเคียงบ๊อกคุง

Overall ผมให้ 3.5 ดาวครับ ติดเรื่องทำเลที่ไกลไปนิดนึง แล้วก็เรื่องราคาแพงไปหน่อยคืนละ 40,000 วอน แหนะ  ผมพักตั้ง 5 คืน ไม่มี discount ให้ผมเลย เจ้าของเค็มจัง พอดีผมไม่ได้ถ่ายรูปมานะครับ ถ้าหากว่าสนใจก็เข้าไปชมที่เวบไซต์ของเค้าเองนะคับ
    http://www.namsanguesthouse.com/main.html มีภาษาไทยให้เลือกด้วย

จากคุณ : Coffee Blended - [ 28 พ.ค. 50 09:37:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom