Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยครับ ผมหลงรักสาวหมวยพนักงานต้อนรับห้องเลาจน์ CHINA AIRLINES

พี่น้องครับ ใครก็ได้ก็ช่วยผมที สืบเนื่องจากเมื่อวันอาทิตย์ที่ 7 ก.ค. ที่ผ่านมา ผมได้เดินทางไปฮ่องกงโดยสายการบินไชน่า CI 642 และเป็นครั้งแรกที่ผมได้อัพเกรดไปนั่งชั้น BUSINESS ปกตินั่งแต่ ECO ตลอด เลยไม่มีสิทธิ์เข้าไปใช้ห้องเลาจน์ของเค้าครับ ตอนแรกก็แปลกใจว่าที่สุวรรณภูมินี้มีห้องเลาจน์ของไชน่าด้วยเหรอ (แต่รู้ว่าที่ดอนเมืองเคยมีครับ) นึกว่าให้เข้าไปใช้ที่ louis tavern เหมือนสายการบินต่างชาติอื่นๆ

ผมหลงทางอยู่นานกว่าจะหาเลาจน์ไชน่าเจอ ตอนเดินเข้าไปทีแรกนั้นผมไม่เห็นพนักงานสักคนก็เลยยืนรออยู่หน้าเคาน์เตอร์ สักพัก เธอครับ....เธอคนนี้ เธอเดินออกมาจากประตูห้องครัวด้านข้างครับ สาวหมวยน่ารัก รูปร่างสูงโปร่งในชุดกี่เพ้าสีชมพู (ค่อนข้างผอมหุ่นดีเลยล่ะครับ) หน้าตายิ้มแย้มสดใส ยิ้มทีผมเห็นแล้วใจละลายเลยครับ เธอยิ้มให้ผมแล้วก็พูดทักทาย หนีห่าว เซิงเซิง อะไรนี่แหล่ะครับ แล้วก็อะไรอีกไม่รู้ครับมาเป็นประโยคเลย ผมฟังไม่ออก เธอเห็นผมทำหน้างงๆ แป๊ปนึงเธอก็พูดขึ้นมา ภาษาไทยชัดแจ๋วเลยครับ ... สวัสดีค่ะ ...

เท่านั้นแหล่ะครับ ผมก็รู้ทันทีว่าเธอเป็นคนไทย เพราะเวลานั้นแม่ครัวเดินออกมาถามอะไรเธอไม่รู้เรื่องซาลาเปาหน้าบาร์ สาวหมวยคนนี้เธอเป็นคนไทยครับ

ผมเขินมาก ไม่กล้าพูดอะไรกับเธอ ก็ยื่นๆการ์ดเชิญเข้าเลาจน์ให้เธอไป เธออัธยาศัยดีมากครับ คุยกับผมว่า

เธอ: อ้าว เป็นคนไทยหรอคะ นึกว่าคนจีน แหะๆ.. (เธอแหะๆ ..จริงๆครับ)

ผม: เอ่อ ... ผมก็นึกว่าคุณเป็นคนจีนเหมือนกันครับ

เธอ: ค่ะ ดิชั้นชินแล้วค่ะ ผู้โดยสารทุกคนเข้ามาก็นึกว่าดิชั้นเป็นคนจีนกันหมด เว้นแต่ผู้โดยสารที่เดินทางบ่อยๆจะรู้ค่ะว่าเป็นคนไทย แต่จริงๆแล้ว ก็มีเชื้อจีนนะ พูดจีนได้นิดหน่อยค่ะ เพราะผู้โดยสารส่วนมากก็เป็นคนจีน

ผม : (พูดไม่ออก ตะลึงในความน่ารัก เพราะเธอพูดไปยิ้มไปครับ)

เธอ: เชิญนั่งข้างในได้เลยค่ะ เดี๋ยวถึงเวลาบอร์ดแล้วจะไปเรียกนะคะ

เธอพูดเสร็จก็เดินไปเก็บหนังสือพิมพ์แล้วก็เดินดูข้างในเลาจน์ครับ ผมเห็นเธอทำงานเป็นพนักงานต้อนรับแค่คนเดียวที่ใส่ยูนิฟอร์มกี่เพ้าของสายการบิน นอกนั้นเป็นแม่ครัว แม่บ้านกันหมด

ตลอดเวลาที่นั่งในห้อง ผมงี้อยู่ไม่เป็นสุขเลยครับ เพราะพอผมเข้าไปนั่งโซฟาด้านใน เธอก็กลับไปนั่งหน้าเคาน์เตอร์ และไม่ได้เดินเข้ามาข้างในอีกเลย ผมเองก็ไม่กล้าเดินไปข้างหน้าครับ เขินครับ

พอใกล้ถึงเวลาขึ้นเครื่อง เธอก็เดินเข้ามาบอกผู้โดยสารทุกคนครับ มาดเธอเป็นแอร์บนเครื่องได้สบายๆเลยนะครับ ใส่ส้นสูง ขาเรียวยาว เอวคอดเชียว ผมเห็นผู้ชายหลายคน มองตามเธอครับ (โอ๊ย หึง ... หวง แต่ผมมันไม่มีสิทธิ์ T_T)

ใจผมไม่อยากออกไปจากห้องเลยครับ แต่ก็ต้องไป เดี๋ยวตกเครื่อง ผมยังคงจดจำทุกอิริยาบถ และทุกคำพูดของเธอได้หมดครับ

ทำไงดีครับ ผทเพ้อถึงเธอมาหลายวันแล้ว มีใครรู้จักชื่อเธอบ้างไหมครับ (ผมไม่กล้าถาม หรือคุยอะไรกับเธอเลย) แล้วที่สำคัญ เธอมีแฟนหรือยังครับ (ผมเองก็ยังโสด)

อีก 2 เดือนผมก็จะบิน ci อีก แต่กลัวว่าจะไม่ได้เจอเธอน่ะสิครับ

จากคุณ : หลงรักสาวหมวย - [ 13 ก.ค. 50 16:14:19 A:61.90.147.248 X: TicketID:150328 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom