Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามผู้รู้เรื่อง กล้องถ่ายใต้น้ำ ค่ะ

เมื่อเดือนก่อน ไปดำน้ำที่ หมู่เกาะสุรินทร์มาค่ะ แล้วตอน มาดูรูปกันทีหลัง   มีพี่ฝรั่งคนนึง  บอกว่ากล้องที่ใช้ เป็นกล้อง panasonic lumix ซึ่ง เราเองก็ไม่รู้ ว่า lumix แบบไหน  จำได้แค่ว่า lumix  พี่แกบอกว่า ตัวกล้อง+ housing ราคาแค่ 4,000 กว่าบาทเอง  ซื้อที่ MBK  (มีด้วย เหรอ ถูกขนาดนี้)

กลับมาบ้าน  พยายามหาอยู่หลายวันแล้วเนี้ย  แค่ กล้องปล่าวๆ ยัง แพงกว่า 4,000 เลย  ไม่ต้องพูดถึง housing เลย...ด้วยซ้ำ

เลย อยากถาม น่ะคะ

ว่า....มันมีอยู่จริงมั้ย  ที่เค้าว่า...เนี่ย

และ ถ้าไม่มี  ยังไง ก็...จะซื้ออยู่ดี ค่ะ  เลย รบกวนถาม ว่า ซื้อ รุ่นไหน ดี  ที่ไม่แพง มากนัก  เอาแบบพอประมาณ  ถ่าย สนุกๆ ค่ะ  

ขอบคุณ มากค่ะ

จากคุณ : spy_mini - [ 25 ก.ค. 50 10:49:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom