Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ว่าด้วยเรื่อง ร้านอาหาร แถว ----- บางแสน ----- ขอคำแนะนำด้วยครับ

ช่วงนี้ขับรถไปกินข้าวแถวบางแสน บ่อย ๆ น่ะครับ ไปบ่าย ๆ ทานมื้อเย็น
    กินเค้ก the tide แล้วก็กลับ
    อยากทราบว่าร้านอาหารทะเล แถวบางแสน ร้านไหนอร่อยขึ้นชื่อบ้างครับ
    วันนี้ไป ทางร้านที่อยู่มาจากทางอ่างศิลา ก่อนจะขึ้นเขาสามมุข
    ที่เป็นดง ๆ อยู่ริมทะเลน่ะครับ อยากจะบอกว่าไ่ม่อร่อย แถมแพง อีกต่างหาก
    เซ็งจริง ๆ
    อาทิตย์ก่อนไปทานร้าน ปะการัง ที่ยื่น ๆ ไปในทะเลน่ะครับ ราคาแทบไม่ต่างกันเลย เผลอ ๆ ร้านที่ทานวันนี้จะแพงกว่าซะอีก
    กรรเชียงปูนึ่ง จานนึงมีสัก 7-8 ขา จานละ 150.- แน่ะ
    เลยอยากทราบร้านอร่อย ๆ แถว บางแสนหน่อยคับ
    เอาแถว ๆ แหลมแท่นก็ได้ เห็นมีหลายร้านเลย ร้านไหนเด็ด ๆ บ้างครับ

จากคุณ : sound-story - [ 5 ส.ค. 50 00:39:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom