Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไมหางแดงทำกันอย่างนี้

เพื่อนของผมซึ่งได้รับอุบัติเหตุหัวเข่าแตกที่เยอรมันและทำการรักษาพยาบาลเรียบร้อยแล้ว และหมอก็อนุญาตให้เดินทางเครื่องบินได้ เพื่อนผมก็เดินทางด้วยการบิน SK จาก TXL-CPH-BKK เป็นที่เรียบร้อยและจำเป็นต้องเดินทางต่อไปที่หาดใหญ่ด้วยสายการบินหางแดง  แต่เมื่อไป check in เจ้าหน้าที่ของ SK ที่เข็นรถเข็นมาให้ ก็หารถเข็นของสายการบินหางแดงให้เมื่อหาได้แล้ว เจ้าหน้าที่ของหางแดงก็มีเก็บเงิน 120 บาท เป็นค่ารถ แต่เงิน 120 บาทเป็นค่ารถจริงๆๆ เพราะว่าไม่มีคนเข็น ต้องเข็นด้วยตัวเอง แต่ยังไม่เจ็บเท่า เมื่อไปถึึงเจ้าหน้าที่ check in ไม่ยอมให้ check บอกว่าผู้โดยสารไม่มีใบรับรองจากแพทย์ให้ขึ้นเครื่ิอง (เคยขอใบรับรองจากแพทย์ แพทย์ี่เยอรมันบอกว่าไม่ต้องเพราะว่าถ้าเราต้องการเดินทาง เราต้องได้เดินทาง อีกอย่างผู้ป่วยไม่ได้ท้องด้วยก็ไม่จำเป็นต้องใช้) เพื่อนของผมก็บอกว่าไปว่าเพิ่งเดินทางด้วยการบินของ SK เพิ่งลงจากเครื่องและมาต่อเครื่องเลย เ้จ้าหน้าที่ไม่ยอม และพยายามให้เรายกเลิกการเดินทาง หลังจาก คุยกันนาน แต่สุดท้ายเจ้าหน้าที่ก็ยอม ผมไม่ทราบว่าทำไม เนื่่องจากเราเป็นผู้เดินทาง เป็นคนจ่ายเงิน และอีกอย่างเพิ่งเดินทางด้วยเครื่องบินจากต่างประเทศ
    ผมว่าทำงานสายการบินหางแดงต้องทำอย่างนี้ด้วย ไม่มีเจ้าหน้าที่เข็นรถให้ และพยายามให้ผู้โดยสารยกเลิกการเดินทางด้วย

จากคุณ : OhMag - [ 10 ก.ย. 50 22:31:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom