Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถึงคุณ จักรพันธ์ ยมจินดา ในข่าวช่อง 5 เช้าวันนี้/ กรณี วัน ทู โก

เรียนคุณจักรพันธ์   ผมไม่ค่อยได้ดูคุณรายงานข่าวมากนักแต่  เมื่อเช้าวันนี้(17/09/07)  คุณได้มีการจับประเด็นข่าวในหน้าหนังสือพิมพ์ต่างๆมาคุยเรื่องการเกิดอุบัติเหตุของสายการบิน  วัน ทู โก   ก่อนอื่นต้องเรียนว่าผมดูรายงานข่าวมาเกือบทุกช่องไม่มีช่องใด  รายงานข่าวที่ทำให้ผมรู้สึกไม่ดีหรือว่ากลัวการบินแต่อย่างใด  แต่พอได้มาฟังคุณรายงานข่าวแล้วไปจับประเด็นในเรื่องการเกิดอุบัติเหตุของเครื่อง MD82 ทีผ่านมา  รวมไปถึงประเด็นการเช่าเครื่องบินในทะเลทรายมาทำการบิน   และได้ลากยาวไปถึงเรื่องของอายุเครื่องบิน  คล้ายจะพยายามโยงประเด็นนี้ให้เป็นเรื่องของความไม่มีมาตรฐานของสายการบิน  ผมอาจจะเข้าใจผิดไปเองแต่ถ้าใครได้ดูข่าวเมื่อเช้าแล้ว  ผมก็คิดว่ามีหลายท่านที่คิดเหมือนผมว่า  เมื่อได้ดูข่าวแล้วรู้สึกว่าคุณพยายามจะขุดคุ้ยหาสาเหตุอย่างเมามัน โดยลืมนึกไปว่า มันคืออุบัติเหตุ  ไม่มีใครอยากให้เกิด  ผมเองก็รู้สึกตกใจ  เพราะเป็นสายการบินที่ผมก็ใช้บริการบ่อย   อยากให้ช่องต่างๆนำเสนอข่าวอย่างสร้างสรรค์ไม่ใช่มาหาคนทำผิด เพราะเหตุการณ์แบบนี้ ทุกคนก็เจ็บปวดกับมันทั้งนั้น    ถ้าผมเข้าใจผิดไปเองก็ขออภัยมา ณ  ที่นี้ด้วยนะครับ

จากคุณ : Taire_Noi - [ 17 ก.ย. 50 21:15:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom