Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โดน " นกแอร์โกง" มาครับ

อยากหาที่ระบายหน่อยครับพี่น้อง คือว่าผมจองตั๋วเครื่องบิน ภูเก็ต-กรุงเทพ ไว้ ที่นกแอร์ โดยผมจองผ่านเวปไซต์ของมัน(ต้องขออภัยที่ใช้คำนี้) ซึ่งปัญหาที่เกิดขึ้นก็คือ จองไว้วัน เมื่อระบบตัดเงินจากบัตร ไปแล้วเจือกเป็นวันที่อีกวันหนึ่ง ซึ่งผมก็ได้ตรวจเที่ยวบินของทั้งสองวันแล้วว่า มันมีเหมือนกัน ท่านผู้อ่านคงคิดว่าผมเลือกวันผิดล่ะมั้ง อันนี้ผมเถียงเลยครับ เพราะราคาค่าตั๋วของทั้งสองวันมันไม่เท่ากันครับ โดยราคาที่ระบบมันคิดผมไปมันเป็นราคาของวันที่ผมจะเดินทาง ซึ่งผมได้ capture หน้าจอของเที่ยวบินทั้งสองวันไว้แล้ว แล้ววันรุ่งขึ้นผมก็ได้โทรไปแจ้งทางนกแอร์ รอมาสามวัน ก็ไม่มีคนโทรกลับ(ตอนแรกบอกเราซะดิบดีเลยว่าเดี๋ยวจะติดต่อกลับ) วันนี้เลยโทรไปอีกรอบ ได้คำตอบกลับมาว่า "ทางฝ่ายไอทีได้ตรวจสอบแล้ว ระบบทำงานปกติไม่ได้มีข้อผิดพลาดอย่าง ผมก็ได้อธิบายไปว่า เนี่ย ราคาของ flight ทั้งสองวันมันไม่เท่ากัน ราคาที่ระบบมันคิด มันเป็นวันที่ผมจะเดินทาง เค้าก็บอกกลับมาว่า ก็ระบบมันทำงานตามปกติ " ผมก็เลยถามเป็นคำสุดท้ายว่า ถ้าเป็นอย่างงี้แล้ว ผมไม่สามารถที่จะเรียกร้องอะไรได้อีกแล้วใช่ไหมครับ คำตอบที่ได้คือ ค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมเมื่อทำการเปลี่ยนวันเดินทาง ผมล่ะ พูดอะไรไม่ออกเลย (operator พูดดีนะครับ อันนี้ไม่ได้ต่อว่า) เมื่อวางหูเสร็จ ก็โทรไป สคบ. เลย เอาแบบว่าให้มันได้เห็นดีกัน เมื่อโทรไปแล้วอธิบายให้ฟังเสร็จแล้ว คำตอบที่ได้คือ ให้นำเอกสารที่เราทำไว้ไปแสดงที่นกแอร์ ผมก็บอกเค้าไปแล้ว เมื่อสักครู่ก่อนที่จะโทรมาหาคุณนี่แหละ สรุปแล้ว ผมก็ไม่ได้อะไรคืบหน้าเลย ต้องนั่งรับกรรมที่ผมไม่ได้ก่อไว้ อย่างงี้ไม่รู้ว่าจะเรียกพฤติกรรม อย่างงี้ว่า "มันโกงได้หรือเปล่า" ก็เลยอยากเล่าเรื่องนี้ผ่าน board นี้ไว้ ให้ช่วยกันบรรเทาความรู้สึกอันนี้ของผมหน่อย ถ้าท่านมีเวปบอร์ดไหนที่คิดว่าคนอ่านเยอะๆ จะช่วย copy ข้อความนี้ไปใส่หน่อยก็ดีนะครับ ให้พวกนกแอร์มันได่รู้กันซะบ้าง ** ต้องออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้ มาเพื่อโจมตีทางการค้าใคร แต่นี่มันโกงกันเห็นๆ ผมก็แค่คนเดินดินธรรมดาคนหนึ่งแค่นั้น **

จากคุณ : คนเดินดิน - [ 24 ก.ย. 50 14:57:02 A:203.107.232.3 X: TicketID:156107 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom