Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เชียงตุง -- เมืองที่เจริญสุดในสายตาผม

ไม่ใช่ในแง่วัตถุ ไฟฟ้า ตึกรามบ้านช่องนะครับ ผมกำลังพูดถึงวิถีชีวิตและนิสัยจิตใจของคนเชียงตุง อาจจะเพราะที่นี่ยังบริสุทธ์อยู่ ไม่ได้ถูกดูดกลืนหรือมีสิ่งแปลกปลอมจากข้างนอกไปทำให้เปลี่ยนไป

คนที่นี่น่ารักมากครับ ต่างจากเมืองท่องเที่ยวในประเทศเดียวกันหรือละแวกใกล้เคียงอย่างสิ้นเชิง ไม่มีเด็กหรือผู้ใหญ่มาเซ้าซี้ขายของ ผู้คนใช้ชีวิตไปตามวิถีของตัวเองไปตามที่เคย   แต่ก็ปฏิบัติกับนักท่องเที่ยวอย่างน่ารัก รับในสิ่งที่เหมาะสม ปฏิเสธในสิ่งที่คิดว่าตัวเองไม่ควรได้รับ

ที่ผมพูดแบบนี้เพราะผมยื่นเงินให้คนที่เข้ามาช่วยเหลือเป็นธุระต่างๆให้แต่โดนปฏิเสธครับ ยัดเยียดยังไงก็ไม่เอาท่าเดียว

เวอร์ชั่นเต็มของภาพข้างล่างนี้อยู่ที่ http://users.thisk.org/citydog/ky/ky_sunset2.jpg ครับ

เวรกรรม..แค่โพสต์แรกก็ลง link ผิดแล้ว

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 50 13:13:14

จากคุณ : z2k - [ 25 ก.ย. 50 13:10:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom