Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาเฟียรถรับจ้างที่ท่าเรือเฟอร์รี่อ่าวธรรมชาติ และตำรวจท่องเที่ยว

ผมพึ่งไปเกาะช้างมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เพิ่งกลับมาเมื่อคืนวันจันทร์ที่ 24 นี้เองตอนเที่ยวไปใช้บริการท่าเรือเฟอร์รี่เซนเตอร์พอยท์ ก็ปกติดีเดินทางประมาณ 1 ชั่วโมงก็ไปเที่ยวไปดำน้ำตามปกติ แต่วันกลับนี้สิเพิ่งกลับจากดำน้ำตอนประมาณ 17.00 น. ก็รีบขับรถเพื่อเดินทางกลับ กทม. เลยเดินทางกลับโดยใช้บริการเรือเฟอร์รี่ที่อ่าวสัปรดมาสุดทางที่อ่าวธรรมชาติ เรือออกจากเกาะช้างประมาณ 18.30 น. ผมกับแฟนก็นอนหลับในรถมาตลอดทางเพราะเหนื่อยมาทั้งวันจากการดำน้ำ  พอมาถึงท่าอ่าวธรรมชาติก็ขับรถขึ้นจากเรือ ก็เจอฝรั่ง 2 คนเป็นสามี ภรรยากัน(ภรรยาน่าจะเป็นคนเกาหลีหรือญี่ปุ่นค่อนข้างสวย)ยืนโบกรถที่ขึ้นมาจากเรือเฟอร์รี่ แต่ไม่มีรถคันไหนจอดรับเลย  ผมก็เลยจอดถามว่าจะไปไหนฝรั่งผู้ชายบอกว่าจะรีบไปขึ้นเครื่องสนามบินที่ กทม.  ผมยังไม่ทันจะพูดตอบอะไรเลย ก็มีคนขับรถ 2 แถว ที่จอดอยู่ตรงนั้นตะโกนบอกว่าให้มันไปรถ 2 แถว ยังมีรถ  2 แถวอยู่ ผมก็ไม่สนใจอะไรถามฝรั่งไปว่าจะไปสนามบินไหน เพราะผมขึ้นมอเตอร์เวย์ผมผ่านแค่สุวรรณภูมิ  ทีนี้ก็มีคนขับรถอีกคนตะโกนมาอีกว่าให้มันไปรถ 2 แถว อย่ามายุ่ง  ตอนนั้นผมก็เริ่มเห็นท่าจะไม่ดีแล้ว แต่พอดีกับฝรั่งผู้ชายชะโงกหน้าเข้ามาในรถ  แล้วก็พยามบอกว่าให้พาเค้ากับซาร่า(ภรรยา ของเค้า) ไปด้วย เค้าจะช่วยจ่ายค่าแก๊สโซลีน(น้ำมันดีเซล)ให้ผม  ไอ้ตัวผมไม่ได้อยากได้ค่าน้ำมันหรอกแค่อยากช่วยคนกับอยากได้เพื่อนคุยแก้ง่วงแค่นั้นแหละ ช่วงนี้ก็มีคนขับรถ 2 แถว ประมาณ 4 คนเดินมาล้อมรถของผมท่าทางไม่ค่อยเป็นมิตรมีบางคนก้มหยิบก้อนหินมาถือไว้ในมือ  ประมาณว่าถ้าผมพาฝรั่งคู่นี้ไปผมคนโดนหินขว้างรถหรือโดนอะไรสักอย่างแน่ ๆ  ผมเลยบอกไปว่าไม่ล่ะ ผมพาไปด้วยไม่ได้  แล้วผมก็รีบออกรถมาจากตรงนั้น ฝรั่งผู้ชายก็ตะโกนว่าทำไม ทำไม ทำไมไม่พาเค้าไปด้วย  ผมคิดว่าถ้าผมรับฝรั่งขึ้นรถผมผมต้องโดนคนขับรถ 2 แถวรุมสรัมหรือทุบหรือใช้หินเขวี้ยงรถผมแน่ ๆ ผมคิดว่าที่ฝรั่งไม่ไปรถ 2 แถวอาจจะเป็นเพราะว่าถูกโขกราคาค่าเหมามาสนามบินแพงมาก ๆ จนเค้าคิดว่าไม่ยุติธรรมหรือเค้าอาจเจอท่าทางนักเลงจนไม่แน่ใจในความปลอดภัย  หรือเค้าอาจมีปัญหาอะไรสักอย่างเพราะผมเห็นสีหน้าท่าทางเค้ามีความกังวลและค่อนข้างกลัวมากทีเดียว

จากคุณ : คนไท ใจเกินร้อย - [ 26 ก.ย. 50 00:54:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom