Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพิ่งไปปายมา

เพิ่งกลับจากปายมาค่ะ ไปเมื่อวันที่ 20  -  23 ก.ย. นี่เอง ตอนนี้เริ่มหนาวแล้วนะคะ ตอนที่ไปไม่เจอฝนเลยค่ะ อากาศกำลังดี เค้าเรียกว่า ปลายฝนต้นหนาว อะค่ะ       คนเมืองปายน่ารัก น้ำใจดี ที่พักสวย ๆ เพียบค่ะ เราไปพักที่ เลิฟปาย กะ บ้านน้ำฮูมาค่ะ แต่ถ้าใครจะไปพัก เลิฟปาย ก็บอกก่อนเลยนะคะ ว่าไกลจากตัวเมืองพอสมควร ห่างจากตัวเมือง ประมาณ 3- 4 กก. นะคะ แล้วตอนนี้อาจยังไม่มีอะไรทานเพราะในส่วนของครัวยังไม่เปิดบริการ จะเปิดประมาณเดือน พ.ย. ธ.ค. อะค่ะ จะได้ไม่เก้อเหมือนเรา ส่วนบ้านน้ำฮู ธรรมชาติ สุด ๆ ค่ะ พี่หนุ่มกะพี่แขกก็น่ารักมากค่ะ แล้วพี่ปัน พี่กบที่บ้านปายนา ก็น่ารักสมคำร่ำลือจริง ๆ นะคะ คุยกะพี่เค้าแล้วได้แง่คิดอะไรเยอะมาก แล้วพี่เค้ากำลังหานามสกุลให้บ้านปายนาด้วยค่ะ ชื่อว่าปายนา ปายตา ที่พักน่ารักมาก น่าจะเปิดให้บริการได้ประมาณเดือน พ.ย.อะค่ะ แล้วจะรีบเอารูปมาโพสให้ดูกันนะคะ

จากคุณ : โกะจัง - [ 26 ก.ย. 50 23:15:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom