Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ เรื่องวุุ่นวาย หลังจาก....ด๊านน ไปหลงสอยโปรผีสามบาท +++

สวัสดีค่ะ ทู้กคน

เห็นชื่อกระทู้แล้วอย่าตกใจ ว่านกแอร์เค้ามาทำไรเราวุ่นวายรึเปล่า แต่มันเกิดตัวเองน่านแหละค่าาาา

เห็นโปรโมชั่นถูกก็สอยมา โดยไม่ได้ดูไรเล้ย รู้อย่างเดียวว่าอยากปายมากกกกก แต่ทีนี้แหละ จะไปไงหล่ะ ข้อมูลไรก็ไม่มีสักอย่าง ไม่เคยขับรถเที่ยวเองแบบนี้มาก่อนเลยค่ะ เคยก็แต่ที่เที่ยวสุดฮิต หัวหิน พัทยา กาญฯ

เลยมาขอความเห็นใจช่วยจัดทัวร์ให้หน่อยนะคะ TT__TT

รายละเอียด ก็มีประมาณนี้นะคะ

ผู้เดินทางมี 2 คน ค่ะ (ยังวัยรุ่นตอนปลาย 25-26 ภาวะร่างกายไหวพร้อมลุยจ้า)

ขาไป --- กะนั่งเครื่องหรือรถทัวร์ยังไม่แน่ใจ ไปถึงเชียงราย เช้าวันเสาร์ที่ 8 ธ.ค.

แล้วกะว่าเช่ารถที่เชียงรายแล้วคืนเชียงใหม่ค่ะ

ขากลับ --- นั่งเครื่องกลับจาก สนามบินเชียงใหม่ เช้าวันพุธที่ 13 ธ.ค.เวลา 7.45 ค่ะ

ทีนี้มาถึงที่ ๆ คิดว่าอยากจะไปนะคะ แต่น้ำไม่รู้ว่าจะเริ่มตรงไหนยังไงดี รบกวนแนะนำให้หน่อยนะคะ

มีเวลา 5 คืน ถ้าหากดูจากที่เที่ยวที่อยากจะไปแล้วควรพักอยู่เชียงราย และ เชียงใหม่ ที่ละกี่วันดีอ่ะคะ

เชียงราย >>> วัดร่องขุ่น ,ภูชี้ฟ้า,แม่สาย,ดอยแม่สลอง,ดอยตุง,หรืออื่น ๆ ได้อีกม้ัยคะ

ควรพักที่ไหน เริ่มต้นจากตรงไหนก่อนดี (ตอนนี้ ง. งง สุด ๆ เลยค่ะ )

เขียงใหม่ >>> ดอยสุเทพ,ดอยปุย,ดอยอ่างขาง,ดอยอินทนนท์,สวนสัตว์เชียงใหม่,ถนนคนเดิน, ฯลฯ

สถานที่เที่ยวที่อยากไปนั้นรวมถึงสถานที่ย่อย ๆ ในแต่ละที่แล้วด้วนะคะ เช่น ดอยตุง ก็จะมีสวนแม่ฟ้าหลวง ด้วยประมาณเนี้ยอ่ะค่ะ

แต่คืนสุดท้ายกะว่าพักใกล้ ๆ มอง ๆ บ้านกาแฟ

ขอขอบคุณทุก ๆ คนไว้ล่วงหน้า ที่สงสารลูกนกตาดำ ดำ คนนี้นะคะ ^__^

ปล. ส่งมาหลังไมค์ก็ได้นะคะ ม่ายว่ากันน๊าาาาา

จากคุณ : nam_sila - [ 30 ก.ย. 50 17:10:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom