Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันเสาร์สุดสนุกกับตลาดบางน้ำผึ้งถึงบางปู (ภาค 2)

ภาคแรก http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E5869988/E5869988.html

มาถึงเมืองโบราณ ค่าผ่านประตูผู้ใหญ่คนละ 100 บาท ค่าผ่านรถยนต์คันละ 50 บาทค่ะ เค้าให้แผนที่และโรชัวร์มา 1 ชุด มองไปทางขวาเห็นมีรถกอล์ฟให้เช่าด้วยคิดไว้ว่าคราวหน้าถ้ามาจะเช่ามันสะดวกดีเวลาจอดถ่ายรูปกระโดดขึ้นลง เอารถเก๋งมาพอไปไปก็เริ่มขี้เกียจจอด แต่พอมาเห็นราคาก็ขอบายดีกว่าค่ะ เค้าคิดแบบ 2 ที่นั่ง 200 บาทต่อชั่วโมง 4 ที่นั่ง 300 บาท ต่อชั่วโมง วันนั้นสายป่านไปกันสามคน ตั้งแต่เกือบบ่ายจนถึง สี่โมงเย็น คิดราคาแล้วลมแทบจับเกือบพัน
    อ้อแล้วใครอยากออกกำลังก็มีจักรยานให้เช่าด้วยค่ะ แต่ไม่ทราบราคา เม่ไหวค่ะแดดก็ร้อนแถม 800 ไร่ ไม่กล้าคิดค่ะ

มารูปแรกเข้ามาเจอตลาดค่ะเค้ามีจัดเป็นร้านต่างๆค่ะร้านตัดผม ร้านน้ำชา ร้านไรไม่รุเยอะแยะ แต่ร้านขายของเค้าขายเหมือนๆกันหมดค่ะ เป็นของแบบไทยๆของเล่นโบราณแบบที่เราเห็นสมัยเด็กๆ แต่เราไม่ซื้อค่ะเบ่อ ไปที่ไหนก็เจออีกอย่างเต็มบ้านไปหมดแล้ว

จากคุณ : สายป่านหัวใจ - [ 30 ก.ย. 50 18:57:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom