Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review @ Baan Wang Nam Keaw.....วังน้ำเขียว จ้า!!!

เคยแต่อ่าน รีวิว คนนั้นคนนี้ คราวนี้ขอมั่งนะจ๊ะ....

สืบเนื่องมาจาก กระทู้หลากหลายเกี่ยวกับแหล่งโอโซนอันดับ 7 ของโลก ทำให้อยากจะไปสัมผัสเหลือเกิน......

ดังนั้นจึงเริ่มค้นหาที่พัก ที่กิน ที่เที่ยวต่าง ๆ ตาม pantip นี่แหละจ้ะ   แต่เนื่องจากนิสัยส่วนตัว อันเป็นประเภท  คิดปุ๊บ อยากไปปั๊บ.....   มันก้อเลยทำให้ที่พักที่ขึ้นชื่อติดอันดับ ท้อป 5 ของชาวพันทิป  มีอันเต็มไปซะหมด

แต่อ๊ะๆ ..เดี๋ยวก่อน ยังดีนะเนี่ยที่ได้รับความช่วยเหลือจากคุณบี๋ แนะนำที่พักให้ เราก้อเลยได้ไปสูดโอโซนนี่แหละจ้า

มามะ  ตามมาดูทริปของเรากันค่ะ

เราเริ่มการเดินทางโดยใช้เส้น 304 จากชลบุรีมุ่งหน้าสู่วังน้ำเขียวชนิดที่ตรงอย่างเดียว ไม่ต้องเลี้ยวที่ไหนเลย  ไม่ถึง 3 ชั่วโมงดี   เราก้อได้มานั่งหม่ำ อาหารอร่อยที่นี่เลยจ้า "ครัวอิ่มสุข"กระดิ่ง

ขอประทานโทษนะคะ   ถ่ายได้แต่ไส้กรอกปลาอย่างเดียว ไม่มีเวลาถ่ายอันอื่นเลย กลัวกินไม่ทันคนอื่นอ่ะ

จากคุณ : เอ๊ะใครไหนใคร - [ 30 ก.ย. 50 22:49:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom