Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

- - สอบถามข้อมูลผู้รู้ ฮานอย - ฮาลอง - เว้ - ดานัง - ฮอยอัน - โฮจิมินต์ ใน 5 วันหน่อบครับผม - - (อยากได้ข้อมูลมากๆ ครับ)

ไม่เคยไปเลย แต่อยากไปครับ ตอนแรกเห็นตั๋วนกแอร์ออกมา แต่ตอนนี้กำลังชั่งใจบางอย่างครับ ไปคนเดียว Plan โปรแกรมตามนี้ ใครเคยไปมาแล้ว แนะนำหน่อยนะครับ (อยากไปนานมากกว่านี้ แต่ไม่สามารถจริงๆ เกิน 5 วันไม่ได้อ่ะครับ)

วันที่ 1 บินไปฮานอย ถึงประมาณบ่าย 2 (Plan ไว้ว่าเดินเที่ยวทั่วไปแล้วดูหุ่นน้ำช่วงค่ำ) คืนนี้นอนฮานอย

วันที่ 2 ซื้อทัวร์ไปฮาลองเบย์ กลับมานอนอีกคืนที่ฮานอย

วันที่ 3 ไปเว้กัน ขึ้นเครื่องไปครับ แต่? ไปเที่ยวไหนดีครับ
    VN241 HAN 06:30 HUI 07:40 - ได้เที่ยวเว้นานขึ้น*
    VN245 HAN 11:50 HUI 13:00 - สบายในการเดินทางครับ

*ถามว่าจะ
    1.นอนเว้
    2.เที่ยวเว้เสร็จแล้วไปต่อดานังในคืนที่ 3 นี้ (นอนที่ดานัง แล้วฝากกระเป๋าไว้ที่โรงแรมก่อนวันรุ่งขึ้นจะไปฮอยอันแบบเช้าไปเย็นกลับ)
    3.ตัดเว้ทิ้ง แล้วบินตรงไปลงดานังเลย แล้วก็เที่ยวดานังแล้วไปนอนที่ฮานอยวันที่ 3 (เวลาเที่ยวบินไปดานัง ไม่ต่างจากเว้ เท่าไหร่เลยครับ)
    VN311 HAN 06:35 DAD 07:50
    VN315 HAN 11:45 DAD 13:00

วันที่ 4 ดายนังไปโฮจิมินต์ครับ มีสองเที่ยวบิน
    VN325 DAD 13:40 SGN 14:50
    VN327 DAD 19:30 SGN 20:40
    ประเด็นคือ ไม่รู้จะนอนที่ดานังดี หรือนอนที่ฮานอยในคืนวันที่ 3 นั่นเองครับ ถ้านอนที่ฮานอย นั่งรถสาธารณะมาขึ้นเครื่องรอบบ่าย จะไหวไหมครับ เพราะไม่อยากถึงโฮจิมินต์ดึก (วันนี้วันที่ 4 แล้ว วันที่ 5 ต้องบินกลับกทม.เลย เช้าด้วย) ถึงโฮจิมินต์แล้ว อยากไปดูแค่ Chchi Tunnel อ่ะครับ มันไกลไหมเอ่ย ไปลำบากไหมครับ หากแบ๊คแพ็คไป

วันที่ 5 วันสุดท้าย เดินเที่ยวยามเช้า
    VN851 ออกจาก To Ho Chi Minh 10:30 ถึง Bangkok 12:00 ครับผม (ปล.แอบยังต้องไปดูบัลลังค์เมฆต่อรอบ 14.00 น.)

ใครเป็นผู้รู้บอกผมทีครับผม ขอบคุณจากใจทุกท่านจริงๆ ผมว่าจะไปเก็บตามทริปนี้เดือนตุลาคมนี่หล่ะครับ ท่านใดมีไอเดียประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ส่วนตัวกำลังคิดว่าจะตัดเว้ออก โดยบินไปลงดานังเลย ดีไหม? เพราะอยากไปฮอยอัน ตามรอยละครช่อง 3 ครับผม อิอิ

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 50 12:48:04

จากคุณ : + @rtified + - [ 1 ต.ค. 50 11:32:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom