Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** วันว่างในญี่ปั่น ก็เที่ยวซะ : Kayasan@Wakayama วันที่ 1***

ทริปนี้ไปมาซักเดือนครึ่งได้แล้วครับ แต่พอดีไม่มีเวลาเอารูปมาให้ชมกัน
    คือ ที่นีผมว่าไม่ดังสำหรับคนไทยนะ แต่คนญี่ปุ่น รู้จักกันทุกคน
    วันนี้จะพาไปวัดที่ Koyasan ครับ จะมีวัด ร้อยกว่า วัดบนเขาลูกนี้
    ตอนไปไม่เห็น ชาวต่างชาติ มากนัก นะครับ
    เดินทางโดย รถไฟ local Train ตลอดทริป

ไปกันเลยดีก่า
    กระโดดขึ้นรถไฟ ที่ฟุกุ้ย ตอนตีสี่ ก็ขบวนสั้นๆ นี้เลย ไปโอซาก้า ต้องไปเปลี่ยนรถที่ โอซาก้า นะครับ

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 50 00:54:57

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 50 00:48:44

จากคุณ : สิงโตทะเลทราย - [ 4 ต.ค. 50 00:46:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom