Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เกาะเต่าวันนี้

เกาะเต่าวันนี้ไม่ใช่  เกาะเต่าทูเดย์ นะครับ

สืบเนื่องจากอ่านหลายๆกระทู้ที่เกี่ยวกับเกาะเต่า

ซึ่งมีทั้งดีและร้ายปนๆกันไป  แต่ส่วนใหญ่แล้ว

จะกล่าวถึงเรื่องความไม่ซื่อสัตย์ของเอเจนซี่ หรือ

บริษัทรับจัดทัวร์บางราย

ทำให้ผู้ที่ตั้งใจมาเที่ยวเกาะเต่าเกิดความไม่แนใจว่า

มาแล้วจะเจออะไรบ้าง...จะโดนหลอกมั๊ย

อันนี้เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้

เนื่องจากผมอยู่บนเกาะเต่า เป็นคนทำธุกิจที่นี่

จึงอยากให้มีนักท่องเที่ยวมาเที่ยวที่นี้เยอะๆ

และมาแล้วอยากให้ได้รับความประทับใจกลับไปด้วย

ไม่อยากให้ไม่สบายใจตั้งแต่เริ่มจองทัวร์

ผมยินดีตอบทุกคำถาม และยินดีแนะนำทุกเรื่อง

ที่เกี่ยวกับเกาะเต่า  แต่จะไม่ขอฟันธงนะครับ

ว่าควรพักที่ไหน รีสอร์ทไหนดี รีสอร์ทไหนไม่ดี

ยินดีให้ข้อมูลเกี่ยวกับรีสอร์ทนั้นๆ ได้ตามความเหมาะสม

ผมจะพยายามเข้ามาอัพเดต สภาวะอากาศ และบรรยากาศที่เกาะเต่า

ให้ทุกวันนะครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจให้กับทุกท่าน

ใครสนใจมาเที่ยวที่นี่ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องอะไร สอบถามกันได้

ครับ  พอดีช่วงนี้เข้าช่วงLOW แล้วค่อนข้างมีเวลาครับ

หวังว่ากระทู้นี้คงจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ...ขอบคุณครับ

จากคุณ : ป๋อหลาง - [ 4 ต.ค. 50 18:42:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom